Kohli shocks millions fans. कोहलीने लाखो चाहत्यांना धक्का दिला.

 Kohli has announced stepping down as India’s test captain with immediate effect just after series loss to South Africa. His decision is something million fan had not expected. 

कोहलीने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध मालिका गमावल्यानंतर लगेचच भारताच्या कसोटी कर्णधारपदावरून पायउतार होण्याची घोषणा केली आहे. त्याचा हा निर्णय लाखो चाहत्यांना अपेक्षित नव्हता.

                  

 

               In last 3 month lot’s happing with Indian cricket and specific to Kohli. In October just before IPL start Kohli had announced he will be stepping down from RCB team captainship after session league. Together he has mentioned will step down from Indian t20 captaincy to manage his workload hinting he want to continue as ODI and test captaincy. This decision had not gone good with BCCI and more fuel adding to this, with India’s low performance in t20 WC, BCC removed Kohli from ODI captaincy. Rohit named new captain for t20 and ODI.

गेल्या 3 महिन्यांत भारतीय क्रिकेट आणि खास कोहलीसाठी बरेच काही घडत आहे. आयपीएल सुरू होण्यापूर्वी ऑक्टोबरमध्ये कोहलीने सत्र लीगनंतर आरसीबी संघाचे कर्णधारपद सोडणार असल्याची घोषणा केली होती. एकदिवसीय आणि कसोटी कर्णधार म्हणून तो पुढे चालू ठेवू इच्छित असल्याचे सूचित करत त्याच्या कामाचा ताण व्यवस्थापित करण्यासाठी त्याने भारतीय टी२० कर्णधारपद सोडण्याचा उल्लेख केला आहे. हा निर्णय BCCI बरोबर गेला नाही आणि त्यात आणखी इंधन भरले, T20 WC मध्ये भारताच्या कमी कामगिरीमुळे BCC ने कोहलीला ODI कर्णधारपदावरून काढून टाकले. रोहितची टी-२० आणि वनडेसाठी नवा कर्णधार म्हणून नियुक्ती.

         Under Kohli, India played 68 test matches, in which India won 40 test, drawn 17 and lost 11. With number of test win and either win percentage, Kohli is at top in the successful caption in test for India.

कोहलीच्या नेतृत्वाखाली, भारताने 68 कसोटी सामने खेळले, ज्यामध्ये भारताने 40 कसोटी जिंकल्या, 17 अनिर्णित आणि 11 पराभव पत्करले. कसोटी विजय आणि एकतर विजयाच्या टक्केवारीसह, कोहली भारतासाठी कसोटीतील यशस्वी कॅप्शनमध्ये शीर्षस्थानी आहे.

India’s next test assessment with be in next month as Srilankan  team will be visiting to India for 2 test series. Rohit, Ashwin are the two front runner for test leadership but some of experts suggesting Pant as new test captain so it will be interesting to see who will lead the Indian team in test format.

भारताचे पुढील कसोटी मुल्यांकन पुढील महिन्यात होणार आहे कारण श्रीलंका संघ 2 कसोटी मालिकेसाठी भारतात येणार आहे. रोहित, अश्विन हे कसोटी नेतृत्वासाठी दोन आघाडीचे धावपटू आहेत परंतु काही तज्ञ पंतला नवीन कसोटी कर्णधार म्हणून सुचवतात त्यामुळे कसोटीच्या स्वरूपात भारतीय संघाचे नेतृत्व कोण करणार हे पाहणे मनोरंजक ठरेल.

Leave a Comment

updates a2z