2022 IFF awards: जाणुन घ्या, Dadasaheb phalake (दादासाहेब फाळके) यंदाचा चित्रपट पुरस्कार सोहळा कोणकोणत्या चित्रपटाला आणि Actors ला देण्यात आला आहे.

 

दादासाहेब फाळके इंटरनॅशनल फिल्म फेस्टिव्हल पुरस्कार (Dadasaheb Falke International Film Festival Awards)  सोहळ्याचे रविवारी (20 फेब्रुवारी) मुंबईमध्ये आयोजन करण्यात आले होते. रविवारीप्रतिष्ठित ‘दादासाहेब फाळके’ आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव पुरस्कार 2022 आयोजित करण्यात आला होता.  ‘शेरशाह‘ बेस्ट फिल्म तर रणवीर सिंग बेस्ट अॅक्टर  दादासाहेब फाळके पुरस्कार विजेत्यांची यादी जाहीर झालेली आहे. या पुरस्कार सोहळ्याला आशा पारेख, लारा दत्ता, सिद्धार्थ मल्होत्रा ​​आणि कियारा अडवाणी यांच्यासह अनेक तारकांनी सहभाग घेतला होता.
ज्येष्ठ अभिनेत्री आशा पारेख यांना चित्रपट उद्योगातील उत्कृष्ट योगदानाबद्दल पुरस्कार मिळाला.
‘अभिनेता रणवीर सिंगला’ ’83’ मधील अभिनयासाठी सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा तर ‘मिमी’साठी ‘कृती सेननला‘ सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचा पुरस्कार मिळाला.
सोहळ्यातील काही मोठ्या विजेत्यांमध्ये ‘पुष्पा: द राइज‘ या वर्षातील सर्वोत्कृष्ट चित्रपट ठरलेला आहे.
शेरशाह  हा सर्वोत्कृष्ट चित्रपट ठरलेला आहे.आणि ‘रणवीर सिंग’ सर्वोत्कृष्ट अभिनेता ठरलेला आहे.तसेच ‘क्रिती सेनन’ सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री ठरलेली आहे. तर ‘समीक्षक सर्वोत्तम अभिनेता’ म्हणून ‘सिद्धार्थ मल्होत्रा’ ठरलेला आहे.
मनोज वाजपेयी ‘वेब ​​सीरीज’ सर्वोत्कृष्ट अभिनेता तर रवीना टंडन ‘वेब ​​सिरीज सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री’ यांचा सामावेश आहे. याशिवाय अनुपमा मालिका ‘टेलीव्हिजन सिरीज ऑफ द इयर’ ठरली. 

Leave a Comment

updates a2z