Indian army Job updates: 10 उत्तीर्ण विद्यार्थ्यांनसाठी, Indian Army मध्ये भरती व्हायचंय असेल तर, कोणत्या परिक्षा असतात…. इथे मिळेल पूर्ण माहिती…..

 

 

आज आम्ही तुम्हाला भरतोय सैन्यात भरती (How to get selected in Indian Army) होण्यासाठी नक्की कोणत्या परिक्षा पार कराव्या लागतात याबद्दल महिती देणार आहोत.

भारतीय सेना म्हंटलं की आपल्या डोळ्यांसमोर येतात ते सीमेवर देशाच्या आणि सर्वसामान्य नागरिकांच्या संरक्षणासाठी सज्ज असलेले जवान (Indian Army). हे जावं ऊन, पाऊस, थंडी आणि प्रचंड बर्फ या सर्वांची चिंता न करता दिवसरात्र देशसेवेसाठी झटत असतात. लहानपणापासून म्हणूनच आपल्यालाही असं वाटत असतं कि आपणही सैन्यात (Career in Indian Army) जावं आणि शत्रूशी दोन हात करावेत. मात्र हे स्वप्नं पूर्ण करणं इतकं सोपी नाही. यासाठी प्रचंड मेहनत आणि कष्ट घ्यावे लागतात. भारतीय सैन्यात भरती (How to prepare for test in Indian Army) होण्यासाठी निरनिराळ्या चाचण्यांना (Different tests for Selection in Indian Army) सामोरं जावं लागतं. मात्र हे अनेकांना माहितीच नसतं. म्हणूनच आज आम्ही तुम्हाला भरतोय सैन्यात भरती (How to get selected in Indian Army) होण्यासाठी नक्की कोणत्या टेस्ट पार कराव्या लागतात याबद्दल महिती देणार आहोत. चला तर मग जाणून घेउया.

हेही वाचा: Job updates: पोस्ट खात्यात (Post account) दहावी उत्तीर्ण (10th pass) असलेल्यांसाठी नोकरीची सुवर्णसंधी!!!

सैन्यात सैनिकांच्या भरतीसाठी भारतीय लष्कर दरवर्षी हजारो पदांसाठी अर्ज मागवते, गेल्या वर्षीपासून ही प्रक्रियाही ऑनलाइन (Indian Army Recruiting Process) झाली आहे. जर तुम्हालाही भारतीय सैन्यदलाचा भाग व्हायचे असेल, तर ऑनलाइन फॉर्म भरल्यानंतर तुम्हाला शारीरिक, वैद्यकीय आणि लेखी परीक्षेला जावे लागेल, या सर्व चाचण्यांमध्ये वेगवेगळे क्रमांक निश्चित केले जातात, जे मिळून गुणवत्ता यादी तयार करतात. ज्याच्या आधारावर सैन्यात निवड केली जाते. याच चाचण्यांबद्दल माहिती जाणून 

लेखी परीक्षा (Indian Army Written test)

शारीरिक आणि वैद्यकीय नंतर, अर्जदाराला छोट्या लेखी परीक्षेलाही जावे लागते. लिपिक, लघुलेखक, स्टोअर कीपर, सहाय्यक इत्यादी काही पदांसाठी, ही चाचणी अधिक महत्त्वाची आहे कारण त्यांची गुणवत्ता यादी या परीक्षेच्या संख्येच्या आधारे तयार केली जाते. अशाप्रकारे ही सर्व प्रक्रिया पार करून प्रगती करणाऱ्या उमेदवाराला लष्कराकडून प्रशिक्षण देऊन देशसेवा करण्यासाठी सीमेवर पाठवले जाते.

हेही वाचा: Job updates: रिझर्व्ह बँकेत RBI (Reserve Bank 🏦) नविन भरती !! एकून 317 जागा रिक्त… त्वरित अर्ज करा….

 

List Of Required Documents For Army Bharti Rally Online Registration 2022:

 

10th, 12th class certificate.

10th, 12th class mark sheet.

Personal(Valid) Mobile Number.

An Email ID.

Domicile.

10 to 20 KB scanned passport size photo of the applicant.

5 to 10 KB scanned signature of the candidate.

 

Indian Army CEE Exam Pattern 2022

Papers Subjects Marks

I General Knowledge 20

General Science 20

Maths 40

Computer Science 20

Leave a Comment

updates a2z