ट्रेन लेट झाली तर काय मिळणार प्रवाशांना सुविधा वाचा सविस्तर

प्रवाशांना दिल्या जाणाऱ्या जेवणाचा दर्जा सुधारण्यासाठी ऑन-बोर्ड मेनूमध्ये सुधारणा करण्यात आली आहे. बऱ्याच राजधानी आणि दुरांतो वाहनांमधील जेवणाचे ट्रे आता बायोडिग्रेडेबल मटेरियलचे बनलेले आहेत आणि ते हवाबंद आवरणांनी पॅक केलेले आहेत.

railway-update

 

रेल्वेच्या म्हणण्यानुसार, जर प्रीमियम ट्रेन दोन तासांपेक्षा जास्त उशिराने स्टेशनवर पोहोचली तर प्रवाशांना जेवण मोफत दिले जाईल.

या सर्व गाड्यांचे भाडे सामान्य आणि एक्स्प्रेस गाड्यांपेक्षा खूप जास्त आहे, म्हणून त्यांना प्रीमियम ट्रेन म्हणतात. या गाड्यांमधून प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांना रेल्वेकडून जेवण आणि चहा आदी बाबी पुरवल्या जातात.

रेल्वेने राजधानी, शताब्दी आणि दुरांतो एक्स्प्रेस यांसारख्या प्रीमियम ट्रेनमध्ये प्रवाशांना मोफत जेवण देते. जेवण शाकाहारी की मांसाहारी असेल? याची निवड तुम्ही निवडू करू शकता.

हेही वाचा : मोबाईलवर ऑनलाइन काम करा आणि प्रत्येक दिवशी  कमवा https://updatesa2z.com/2022/09/part-time-job-earn-money-everyday-on-updatesa2z-site.html

मात्र ट्रेन दोन तास उशिरा आली तरच जेवण मिळेल, मग विलंबाचे कारण काहीही असो. रेल्वे आपल्या प्रिमियम ट्रेन्सच्या संचालनावर विशेष लक्ष देते. या प्रकारची सुविधा विमानांमध्येही उपलब्ध आहे. विमानाला उशीर झाल्यास प्रवाशांच्या खाण्यापिण्याची व्यवस्था कंपनीला करावी लागते.

 

Leave a Comment

updates a2z