पाणी पुरवठा योजनेस 38 कोटी मंजूर वाचा संपूर्ण माहिती

पाणी पुरवठा योजनेस 38 कोटी मंजूर

वाचा संपूर्ण माहिती

 

 

 

 

 

राज्य शासनाच्या महाराष्ट्र सुवर्ण जयंती नगरोत्थान महाअभियान अंतर्गत शहराची तहान भागविण्यासाठी नवीन पाणीपुरवठा योजना मंजूर करण्यात आली आहे.

तसेच शेवगाव आणि पाथर्डी या दोन्ही शहरांच्या स्वतंत्र पाणीपुरवठा योजनांना शासनाने मान्यता दिली असून पाथर्डीला ९५.८५ कोटी रुपये तर शेवगाव योजनेसाठी ८२.९८ कोटी रुपये मिळणार असल्याचे आमदार मोनिका राजळे यांनी सांगितले.

हेही वाचा: आता WhatsApp वर डाउनलोड करा  Aadhaar आणि PAN card

 

महाराष्ट्र सुवर्ण जयंती नगरोत्थान महाभियान योजनेंतर्गत धडगाव-वडफळया-रोशमाळ बु. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नगर पंचायतीच्या ३८.२३ कोटींच्या पाणीपुरवठा योजनेला मंजुरी दिली आहे.

हेही वाचा: एकदा टाकी फुल करा आणि मिळवा या कारचा दमदार मायलेज

 

डिसेंबरच्या शेवटच्या महिन्यात धडगाव-वडफळया-रोशमाळ बु. बाळासाहेबांचे शिवसेना नेते व माजी आमदार चंद्रकांत रघुवंशी यांनी नगर पंचायत निवडणुकीच्या वेळी पाणीपुरवठा योजनेबाबत आश्वासन दिले होते. हे आश्वासन पाळत त्यांनी धडगाव शहरासाठी 38.23 कोटी रुपयांची पाणीपुरवठा योजना मंजूर केली आहे.

 

 

महाराष्ट्र सुवर्ण जयंती नगरोत्थान महाभियान योजनेंतर्गत पाणीपुरवठा योजना करण्यात येणार आहे. या योजनेतून धडगाववासीयांना शुद्ध पाणी मिळणार असल्याने जिल्हा परिषद सदस्य विजयसिंह पराडके, रवींद्र परडके, गणेश पराडके नगराध्यक्ष धनसिंग पवार, उपसभापती राजेंद्र पवार यांनी समाधान व्यक्त केले आहे.

हेही वाचा: विहीर सिंचन अनुदान योजना असा करा अर्ज

 

मात्र त्याचवेळी जिल्हानिहाय यादी व राज्यनिहाय यादीचे दर वाढविण्यात आले. जीएसटी दरातही बदल, त्यामुळे या योजनेची निविदा प्रक्रिया थांबवावी लागली. परंतु नवीन दर यादी आणि जीएसटीमुळे वाढलेला खर्च पाहता पुन्हा नवीन अंदाज तयार करणे आवश्यक होते. त्यानुसार नवीन दर यादी व शासनाच्या सुधारित प्रशासकीय मान्यतेनुसार अंदाजपत्रकाच्या मान्यतेसाठी पुन्हा राज्य शासनाकडे प्रस्ताव सादर करण्यात आला. दरम्यान, जूनमध्ये राज्य सरकार बदललेल्या यमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी हा निर्णय घेतला आहेत.

Leave a Comment

updates a2z