देशातली पहिली इथेनॉल कार लाँच शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढणार

देशातली पहिली इथेनॉल कार लाँच

शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढणार

 

 

 

 

 

पेट्रोल आणि डिझेलसारखे पारंपारिक इंधन लवकरच टप्प्याटप्प्याने बंद होणार आहे. देशात पहिली इथेनॉलवर चालणारी कार बाजारात आल्याने हा प्रश्न उपस्थित होत आहे. केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांनी मंगळवारी या कारच्या पायलट प्रोजेक्टचे उद्घाटन केले. दरम्यान, गडकरींनीही नवीन कार चालवण्याचा आनंद लुटला. इथेनॉल वाहने केवळ किफायतशीर नसून वायू प्रदूषण कमी करून शेतकऱ्यांचे आर्थिक उत्पन्न वाढवेल. त्यामुळे शेतकरी ही गाडी घेण्यास प्राधान्य देत आहेत.

हेही वाचा: पाणी पुरवठा योजनेस 38 कोटी मंजूर वाचा संपूर्ण माहिती

 

काय म्हणाले नितीन गडकरी?

फ्लेक्स-इंधन संकरित प्रकल्प म्हणून पहिली कार लॉन्च करताना नितीन गडकरी म्हणाले, “आम्ही इथेनॉल वाहनांसह तयार आहोत. आम्हाला वीज, इथेनॉल, मिथेनॉल, बायोडिझेल आणि हायड्रोजन इंधनाला प्रोत्साहन देण्याची गरज आहे. भारत सरकार देशाला ऊर्जा पुरवेल. कृषी क्षेत्रात स्वावलंबी होण्यासाठी प्रयत्नशील आहे.कारण आता पेट्रोल डिझेलची मोठ्या प्रमाणात आयात केली जाते.इतर देशांवर अवलंबून राहिल्याने पेट्रोल आणि डिझेलचे भाव गगनाला भिडत आहेत.जनतेच्या खिशावर बोजा वाढत आहे.

हेही वाचा: आता WhatsApp वर डाउनलोड करा  Aadhaar आणि PAN card

 

सर्वसामान्यांना दिलासा

 

सामन्यांना दिलासा देण्याच्या उद्देशाने केंद्र सरकार आता इथेनॉलवर भर देत आहे. उसापासून इथेनॉल तयार होते. कारण भारतात उसाचे उत्पादन मोठ्या प्रमाणावर होते, म्हणजेच रस्त्यांवरील वाहनांची संख्या जसजशी वाढते तसतसे अनेक फायदे समोर येतात.

हेही वाचा: एकदा टाकी फुल करा आणि मिळवा या कारचा दमदार मायलेज

 

शेतकऱ्यांना काय फायदा होणार?

पहिला फायदा म्हणजे महागडे पेट्रोल आणि डिझेलपासून लोकांची सुटका होईल. दुसरा फायदा म्हणजे तुम्हाला उर्जेसाठी इतर देशांवर अवलंबून राहावे लागणार नाही. त्याच वेळी, तिसरा फायदा म्हणजे वायू प्रदूषणापासून दिलासा. तसेच चौथा फायदा म्हणजे ऊस उत्पादक शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढेल. त्यामुळे ही कार शेतकऱ्यांसाठी फायदेशीर ठरणार आहे.

Leave a Comment

updates a2z