एकदा टाकी फुल करा आणि मिळवा या कारचा दमदार मायलेज

एकदा टाकी फुल करा आणि

मिळवा या कारचा दमदार मायलेज

 

 

 

 

 

सध्या जगभरात पेट्रोल आणि डिझेलचे भाव गगनाला भिडले आहेत. त्याचप्रमाणे जगभरातील अनेक देश आता इलेक्ट्रिक, हायड्रोजन आणि इतर पर्यायी इंधनाच्या वाहनांकडे वाटचाल करत आहेत. तथापि, इतर प्रकारच्या वाहनांना अनेक मर्यादा आहेत. जसे की इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी चार्जिंग पायाभूत सुविधांचा अभाव. त्यामुळे बाजारात अजूनही ICE वाहनांना जोरदार मागणी आहे. मात्र यातील अनेकजण जास्त मायलेज देणारी वाहने आणि सीएनजी वाहनांकडे वळत आहेत. एंट्री लेव्हल हॅचबॅक कारना सुरुवातीपासूनच भारतीय ऑटो मार्केटमध्ये मोठी मागणी आहे. कारण ही वाहने सॉलिड मायलेज देतात. मारुती सुझुकीची सेलेरियो हॅचबॅक भारतातील सर्वाधिक मायलेज असलेल्या वाहनांच्या यादीत अव्वल स्थानावर आहे. ही कार पेट्रोल आणि CNG वर जास्तीत जास्त मायलेज देते.

 

 

मारुती सेलेरियो 1L पेट्रोलवर 26.78 किमी मायलेज देते. त्यामुळे ही कार फॅक्टरी फिटेड सीएनजी इंजिनच्या पर्यायातही येते. CNG वर ही कार देशात सर्वाधिक 35.80 kmpl मायलेज देते. या कारची एक्स-शोरूम किंमत 5.25 लाख रुपये आहे. या कारच्या CNG व्हेरियंटची ऑन रोड किंमत 6.69 लाख रुपये आहे. ज्यांना चांगले मायलेज असलेली कार हवी आहे त्यांच्यासाठी सेलेरियो हा सर्वोत्तम पर्याय आहे.

हेही वाचा: शरीर संबंध ठेवण्यास तरुणीचा नकार पिडीतेची अश्लील फोटो व्हायरल

 

मारुती सुझुकी सेलेरियोची इंधन टाकी 32 लीटर आहे. ही कार पेट्रोलवर 26.68 kmpl मायलेज देते. म्हणजेच एकदा का या कारची टाकी पूर्णपणे भरली की ही कार 853 किमी पर्यंत प्रवास करू शकते. म्हणजेच या गाडीची टाकी भरून तुम्ही दिल्ली ते भोपाळ, दिल्ली ते उदयपूर, दिल्ली ते श्रीनगर असा नॉनस्टॉप प्रवास करू शकता. ही शहरे दिल्ली शहरापासून 800 किमीहून कमी अंतरावर आहेत. तसेच, तुम्ही या कारने पुणे ते बंगलोर (842 किमी), मुंबई ते हैदराबाद, मुंबई ते नागपूर (827 किमी) आणि मुंबई ते इंदूर (583 किमी) प्रवास करू शकता.

हेही वाचा: दिवाळीला मिळणार ई श्रम कार्डचे पैसे अस करा चेक लिस्ट मध्ये आपले नाव

 

नवीन Celerio मध्ये कंपनीने K10C DualJet 1.0 लीटर तीन सिलेंडर पेट्रोल इंजिन दिले आहे. हे स्टार्ट-स्टॉप सिस्टमसह येते. हे इंजिन ६६ एचपी पॉवर आणि ८९ एनएम टॉर्क जनरेट करू शकते. या इंजिनसह तुम्हाला 5-स्पीड मॅन्युअल आणि 5-स्पीड AMT गिअरबॉक्स मिळेल. Celerio च्या LXI प्रकारात ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनचा पर्याय मिळेल. कंपनीचा दावा आहे की ही कार 26.68 kmpl चा मायलेज देते. जे सध्याच्या मॉडेलपेक्षा 23 टक्के अधिक आहे.

हेही वाच: विहीर सिंचन अनुदान योजना असा करा अर्ज

 

Celerio ला 3D स्कल्पटेड एक्सटीरियर बॉडी प्रोफाइल, शार्प हेडलाइट युनिट आणि फॉग लाईट केसिंगसह नवीन तेजस्वी फ्रंट ग्रिल मिळेल. याला काळ्या अॅक्सेंटसह फ्रंट बंपर देखील मिळतो. काही घटक एस-प्रेसो कारमधून घेतले आहेत. या कारचे साइड प्रोफाइल आउटगोइंग मॉडेलपेक्षा पूर्णपणे वेगळे आहे. हे 15-इंच अलॉय व्हीलसह नवीन डिझाइनसह येते. मागील बाजूस, कारला बॉडी कलरचे मागील बंपर, फ्लुइड लुकिंग टेललाइट्स आणि कर्व्ही टेलगेट मिळतात.

Leave a Comment

updates a2z