दिवाळीला मिळणार ई श्रम कार्डचे पैसे अस करा चेक लिस्ट मध्ये आपले नाव

दिवाळीला मिळणार ई श्रम कार्डचे पैसे

अस करा चेक लिस्ट मध्ये आपले नाव

 

 

 

 

कामगारांच्या मदतीसाठी सरकारने ई-श्रम कार्ड सुरू केले होते. या कार्डधारकांना शासनाकडून ५०० रुपयांची मदत देण्यात आली. मी तुम्हाला सांगतो, दरमहा पैसे मिळत नाहीत. काही वाईट परिस्थितीत ते वापरकर्त्याच्या खात्यात हस्तांतरित केले जाते. या योजनेसाठी देशातील सुमारे २८ कोटी लोकांनी अर्ज केले आहेत. तसेच या योजनेचे वैशिष्ट्य म्हणजे यामध्ये कामगाराचा विमाही काढला जातो. कामगाराचा कोणत्याही परिस्थितीत मृत्यू झाल्यास त्याच्या कुटुंबाला 2 लाख रुपयांची विमा रक्कमही दिली जाते.

 

 

ई-श्रम कार्डसाठी अर्ज करण्यापूर्वी काही गोष्टी लक्षात ठेवणे अत्यंत आवश्यक आहे. प्राप्तिकरदात्याची कोणतीही व्यक्ती श्रमिक कार्डसाठी अर्ज करू शकत नाही. तसेच, EPFO ​​खातेधारक यासाठी अर्ज करू शकत नाहीत. लेबर कार्डसाठी अर्ज करण्यास पात्र असलेल्या खातेदारांनाच शासनाकडून या योजनेचा लाभ दिला जात आहे.

हेही वाचा: माकडाला चिडवन पडलं महागात माकडचाळे होत आहे Viral

 

ई-श्रम कार्ड असण्याचा सर्वात मोठा फायदा म्हणजे ते अपघातात बळी पडलेल्या किंवा अपंग झालेल्या कामगारांना 1 लाख रुपयांची मदत देते. जर तुम्हाला वाटत असेल की तुम्ही लेबर कार्ड मिळवण्यास पात्र आहात, तर तुमच्याकडे आधार कार्ड, बँक खाते क्रमांक, उत्पन्नाचा पुरावा असणे आवश्यक आहे. तुम्हालाही ई-श्रम कार्डसाठी अर्ज करायचा असेल तर तुम्हाला eshram.gov.in वर जावे लागेल. येथे जाऊन तुम्ही सहज नोंदणी करू शकता.

 

 

मी कसे तपासू शकतो?

 

ई-श्रम पोर्टवरून पैसे आले आहेत की नाही हे जर तुम्हाला तपासायचे असेल तर तुम्हाला काही सोप्या स्टेप्स फॉलो कराव्या लागतील. तुम्ही पासबुकमध्ये नोंद करून याची पुष्टी करू शकता. याशिवाय पोस्ट ऑफिस किंवा बँकेत जाऊन तुम्हाला त्याची माहिती मिळेल. बँकेत जाऊनही पासबुक एंट्री करता येते.

हेही वाचा: शरीर संबंध ठेवण्यास तरुणीचा नकार पिडीतेची अश्लील फोटो व्हायरल

 

ई श्रम कार्ड योजनेची payment स्थिती तपासण्यासाठी, चरण-दर-चरण खाली दिलेल्या चरणांचे अनुसरण करा.

 

स्टेप 1 पेमेंट तपासण्यासाठी, सर्वप्रथम, तुम्ही तुमच्या बँक खात्याच्या लिंक मोबाईल नंबरवरील मेसेजमध्ये पाहावे की 1000 क्रेडिट झाले आहे की नाही?

 

स्टेप 2 जर तुमच्या खात्यात आधार क्रमांक लिंक असेल, तर तुम्ही तुमच्या जवळच्या CSC केंद्रात जाऊन तुमच्या आधार क्रमांक आणि फिंगरप्रिंटच्या मदतीने पैसे आले आहेत की नाही हे जाणून घेऊ शकता.

 

स्टेप 3 किंवा तुम्ही तुमचे पासबुक तुमच्या बँकेत घेऊन जा आणि ते प्रिंट करून पाहू शकता की तुमचे पैसे आले नाहीत?

 

स्टेप 4 तुम्ही ऑनलाइन बँकिंग वेबसाइटला भेट देऊन देखील तपासू शकता.

Leave a Comment

updates a2z