शिंदे सरकारचा मोठा निर्णय बाळासाहेब ठाकरे यांच्या नावाने उगडणार 700 क्लिनिक

शिंदे सरकारचा मोठा निर्णय

बाळासाहेब ठाकरे यांच्या नावाने उगडणार 700 क्लिनिक

 

 

 

महाराष्ट्रात खरी ‘शिवसेना’ कोण यावरून सुरू असलेल्या राजकीय लढाईच्या पार्श्वभूमीवर महाराष्ट्राच्या शिंदे सरकारने एक नवी घोषणा केली आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी मंगळवारी सांगितले की, शिवसेना संस्थापक बाळ ठाकरे यांच्या नावाने सरकार राज्यात 700 आपला दवाखाना (आरोग्य दवाखाने) उभारणार आहे. मुख्यमंत्री शिंदे यांनी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, आरोग्याच्या पायाभूत सुविधा मजबूत करणे हे त्यांच्या सरकारचे सर्वोच्च प्राधान्य असून आरोग्य बजेट दुप्पट केले जाईल.

 

 

महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे सरकारने बाळासाहेबांच्या नावाचा वापर करून मोठी घोषणा केली असून, यातून शिवसैनिकांना संदेश देणार असल्याचे मानले जात आहे. शिवसेनेचे संस्थापक बाळ ठाकरे यांच्या नावाने राज्यात 700 आरोग्य दवाखाने सुरू करण्याची घोषणा शिंदे सरकारने केली आहे.

हेही वाचा: रेपो दरात वाढ बँकांचा ग्राहकांना मोठा झटका

 

राज्य सरकारने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, आपला दवाखाना (आरोग्य चिकित्सालय) उपक्रमामागील उद्देश लोकांना त्यांच्या घराजवळ वैद्यकीय सुविधा उपलब्ध करून देणे हा आहे. निवेदनात म्हटले आहे की राज्यात अशी सुमारे 700 दवाखाने उघडली जातील आणि एकट्या मुंबईत अशा 227 सुविधा असतील, त्यापैकी 50 आरोग्य दवाखाने 2 ऑक्टोबरपासून सुरू झाले आहेत.

 

 

ग्रामीण भागातील लोकांना चांगले उपचार मिळावेत यासाठी राज्य सरकारने प्रत्येक जिल्ह्यात वैद्यकीय महाविद्यालय सुरू करण्याचा निर्णय घेतला असल्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी सांगितले. जिल्हा स्तरावरील वैद्यकीय महाविद्यालये ग्रामीण भागात पुरेसे डॉक्टर आणि पॅरामेडिकल कर्मचारी उपलब्ध असल्याची खात्री करतील.

हेही वाचा: LPG Gas Price  तुम्हाला 200 रुपये गॅस सबसिडी मिळते का? नाहीतर हे काम करा.

 

 

निवेदनात पुढे म्हटले आहे की राज्यातील आरोग्य पायाभूत सुविधा मजबूत करण्यासाठी प्राथमिक आरोग्य सेवा केंद्रे, उप-रुग्णालये आणि ग्रामीण रुग्णालये यांचे वर्गीकरण केले जाईल.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, सरकार राज्यात कॅथेटेरायझेशन प्रयोगशाळाही उघडणार आहे.

 

Leave a Comment

updates a2z