लाच मागणाऱ्या अधिकाऱ्याला पैसे म्हणून दिले कपडे काढून, पहा संपुर्ण प्रकार

लाच मागणाऱ्या अधिकाऱ्याला पैसे म्हणून दिले कपडे काढून, पहा संपुर्ण प्रकार

 

 

 

 

 

कडेगाव तालुक्यात एका व्हिडिओची जोरदार चर्चा रंगत आहे. म्हणजेच आरटीओ कॅम्पमध्ये गाडी पास करून देण्यासाठी लाच मागितल्याने समाजकंटकांनी अंगावरचे कपडे उतरवून अधिकाऱ्यासमोर धरणे आंदोलन केले. एका सामाजिक कार्यकर्त्याने कपडे काढून संबंधित कर्मचाऱ्यांचा पाठलाग केल्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे.

हेही वाचा: माकडाला चिडवन पडलं महागात माकडचाळे होत आहे Viral

 

कडेगाव येथील सामाजिक कार्यकर्ते प्रमोद मांडवे हे कडेगाव येथील आरटीओ विभागाच्या वतीने ट्रॅक्टर पासिंगसाठी आयोजित एका कॉम्प्लेक्समध्ये आले होते. यावेळी कार पास करण्याऐवजी त्याच्याकडे लाच मागितली. हा व्हिडीओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला पण मांडवी यांनी प्रश्न उपस्थित केला की, त्यांची सर्व कागदपत्रे पूर्ण झाली असताना त्यांनी लाच का द्यावी? मात्र संबंधित कर्मचाऱ्यांनी पास होण्यास नकार दिल्याने मांडवी यांच्याकडे पैसे नसल्याने संताप व्यक्त केला.

हेही वाचा: जन्म प्रमाणपत्रांसह नवजात मुलांसाठी आधार नोंदणी काही महिन्यांत सर्व राज्यांमध्ये विस्तारली जाणार

 

हा व्हिडीओ सोशल मीडियावर व्हायरल होताच त्याने कपडे काढून गाडी जाऊ दिली आणि थेट आरटीओ कार्यालयाबाहेर कपडे काढून लाच मागणाऱ्या अधिकाऱ्याचा पाठलाग केला. हा सर्व प्रकार आरटीओ कार्यालय परिसरात सुरू असून या घटनेचा संपूर्ण व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे.

हेही वाचा: झुंजूनवला यांच्या Portfolio मध्ये मोठा बदल शेअर घासरून एवढे टक्के कमी झाली भागीदारी

 

मांडवे इथेच थांबले नाहीतर कडेगावात भ्रष्ट आरटीओ अधिकाऱ्यांचा सत्कार केला असता. यावेळी आरपीआय आंबेडकर गटाचे जिल्हाध्यक्ष महादेव होवाळ, सांगली जिल्ह्यातील वंचितांचे जीवन, किसान संघाचे जिल्हा युवक अध्यक्ष विजय माळी उपस्थित होते. यावेळी अनेक संघटनांनी एकत्र येत भ्रष्ट अधिकाऱ्यांच्या विरोधात घोषणाबाजी केली.

 

व्हिडीओ पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 👇🏻👇🏻

 

 

कडेगाव तालुका भ्रष्टाचाराच्या विळख्यात सापडला असून अवघ्या दोन दिवसांपूर्वी एक भ्रष्ट तलाठी लाचखोरीच्या जाळ्यात अडकला होता. पण भ्रष्टाचार थांबत नाही. कडेगाव तालुक्यात आरटीओ कॅम्पमध्ये मोठ्या प्रमाणात भ्रष्टाचार होत असून एजंट निघून गेल्यावरच कामे केली जातात. अन्यथा लाच मागितली जाते. लायसन्ससाठी जाताना किंवा गाडीचे पासिंग करताना फाईलवर पेनने एजंटचे नाव लिहिलेले असते. हा भ्रष्टाचार कधी थांबणार आणि सर्वसामान्य नागरिकांची पिळवणूक कधी होणार या प्रश्नावर कारवाई करावी, अशी मागणी प्रमोद मांडवे यांनी केली.

Leave a Comment

updates a2z