थेट चंद्रावर घेऊन जाणार, बायकोचे स्वप्न पूर्तीसाठी काही पण…

थेट चंद्रावर घेऊन जाणार,

बायकोचे स्वप्न पूर्तीसाठी काही पण…

 

 

 

 

 

तुझ्यासाठी मी आकाशातील चांदणे आणि चांदणे तोडीन, तुला चंद्रावर नेईन… प्रेमात अनेक वचने पक्की असतात. प्रत्यक्षात ही स्वप्ने साकार होणे शक्य नाही. पण एका व्यक्तीने ते सिद्ध केले आहे. जर त्याने आपल्या पत्नीकडे तारे आणले नसते तर आता तो तिला चंद्रावर नेणारा पहिला असेल. तो तिला दिलेले सुंदर वचन पूर्ण करणार आहे. त्याने चंद्रावर जाण्यासाठी दोन तिकिटेही काढली आहेत.

 

 

अब्जाधीश एलोन मस्कच्या SpaceX ने बुधवारी सांगितले की जगातील पहिले अंतराळ पर्यटक डेनिस टिटो आणि त्यांची पत्नी अकिको यांनी अंतराळ संशोधन कंपनीच्या स्टारशिप रॉकेटवर चंद्राभोवती उड्डाण करण्यासाठी साइन अप केले आहे.

हेही वाचा: चिप्स दिले नाही तर माकडाने केली फजिती व्हिडिओ होतोय व्हायरल

 

डेनिस टिटो असे या व्यक्तीचे नाव असून तो अमेरिकन व्यापारी आहे. डेनिस हे जगातील पहिले अंतराळ पर्यटक देखील आहेत. 2001 मध्‍ये, स्‍वत:च्‍या पैशाने अंतराळात प्रवास करण्‍याचा पहिला व्‍यक्‍ती होण्‍याचा विक्रम त्याने केला. तो रशियन अंतराळयानातून अवकाशात गेला. त्यावेळी रशियन स्पेस एजन्सीला पैशांची गरज होती आणि डेनिसने त्यांना 160 कोटी दिले. त्यानंतर ते आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकावर गेले.

हेही वाचा:  रूममध्ये झाली घुसखोरी भडकला विराट कोहली

 

डेनिस टिटो आता पत्नीसोबत चंद्रावर जाण्याच्या तयारीत आहे. इलॉन मस्कची कंपनी स्पेसएक्स अंतराळ पर्यटनाची तयारी करत आहे. डेनिसने या अभियानांतर्गत तिकिटे बुक केली आहेत. SpaceX ने प्रोटोटाइप स्टारशिप रॉकेट तयार केले आहे. ज्याच्या मदतीने डेनिस चंद्रावर जाईल.

 

डेनिसने ऑगस्ट 2021 मध्ये SpaceX सोबत करार केला. त्यानुसार ते पुढील 5 वर्षांत कधीही अंतराळात जाऊ शकतात. दरम्यान, स्पेसएक्सची ही मोहीम कधी सुरू होईल आणि त्यासाठी किती खर्च येईल याची माहिती अद्याप स्पेसएक्सने दिलेली नाही. सध्या या घटनेची जोरदार चर्चा सुरू आहे. सूत्रांनी याबाबत वृत्त दिले आहे.

Leave a Comment

updates a2z