मेसीची कमाल पुन्हा FIFA World Cup जिंकले अखेर अर्जेंटिनाची झाली स्वप्नपूर्ती

मेसीची कमाल पुन्हा FIFA World Cup जिंकले

अखेर अर्जेंटिनाची झाली स्वप्नपूर्ती

 

 

 

 

 

अखेर अतिरिक्त वेळेत गेलेल्या सामन्यात पेनल्टी शूटआऊटवर अर्जेंटिनाने फिफा फायनल जिंकली. अर्जेंटिनाने 4 – 2 गोलच्या फरकाने विश्वचषक जिंकला. यासह लिओनेल मेस्सीचे विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न अखेर पूर्ण झाले. उत्तरार्धानंतर सामना बरोबरीत सुटल्यानंतर अर्जेंटिनाने अतिरिक्त वेळेच्या पहिल्या हाफच्या शेवटच्या काही मिनिटांत गोल केला. पण फ्रेंच बचाव पक्षाने हे प्रयत्न हाणून पाडले. मात्र अतिरिक्त वेळेत मेस्सीने उत्तरार्धात तिसरा गोल करत अर्जेंटिनाला आघाडी मिळवून दिली. पण शेवटच्या मिनिटाला काही मिनिटे बाकी असताना एम्बाप्पेने पेनल्टीवर गोल करत पुन्हा बरोबरी साधली.

 

तत्पूर्वी, अर्जेंटिनाने पूर्वार्धात सामन्यावर वर्चस्व राखले आणि 2-0 अशी आघाडी घेतली. अर्जेंटिनाचा स्टार फुटबॉलपटू मेस्सीने 23व्या मिनिटाला पेनल्टीवर गोल केला. त्यानंतर 36व्या मिनिटाला डी मारियाने गोल करत अर्जेंटिनाला 2 – 0 अशी आघाडी मिळवून दिली. दुसऱ्या हाफच्या 80व्या मिनिटाला फ्रान्सला पेनल्टी मिळाली. एमबाप्पेने पेनल्टीवर गोल केला. यानंतर एम्बाप्पेने सलग दुसरा गोल केला.

हेही वाचा: चित्रपटांना विरोध नाही पण इतिहासासी छेडछाड जमणार नाही. काय म्हणाले छञपती संभाजीराजे: घ्या जाणून

उत्तरार्धानंतर सामना बरोबरीत सुटल्यानंतर अर्जेंटिनाने अतिरिक्त वेळेच्या पहिल्या हाफच्या शेवटच्या काही मिनिटांत गोल केला. पण फ्रेंच बचाव पक्षाने हे प्रयत्न हाणून पाडले. मात्र अतिरिक्त वेळेत मेस्सीने उत्तरार्धात तिसरा गोल करत अर्जेंटिनाला आघाडी मिळवून दिली. पण काही मिनिटे शिल्लक असताना एमबाप्पेने पेनल्टीवर गोल करून गेम पुन्हा बरोबरीत आणला, परिणामी पेनल्टी शूटआऊटमध्ये बरोबरी झाली.

 

गतविजेत्या फ्रान्सला 27व्या मिनिटाला फ्री किक मिळाली. त्यानंतर ग्रिजमनचा मारलेला चेंडू गिरौडकडे गेला. त्यानंतर फ्रान्सचे बचावपटू थेओ हर्नांडेझ आणि लिओनेल मेस्सी एकमेकांना भिडले आणि फ्रान्सने गोल करण्याची संधी गमावली.

हेही वाचा: पोलिस भरती अभ्यासक्रम, अर्ज व तयारी  घ्या जाणून संपूर्ण माहिती

अर्जेंटिनाचा फुटबॉलपटू मेस्सीने आधीच सांगितले आहे की, हा त्याचा शेवटचा विश्वचषक असेल. दिएगो मॅराडोनानंतर मेस्सीच्या नेतृत्वाखाली अर्जेंटिना चॅम्पियन बनला. 2018 मध्ये फ्रान्सला त्यांचा दुसरा विश्वचषक जिंकण्यात मदत करण्यात एम्बाप्पे यांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली. पण यावेळी अर्जेंटिना शेवटच्या क्षणी जिंकेला. 1958 मध्ये, पेलेने वयाच्या 17 व्या वर्षी अंतिम फेरीत गोल केला. सर्वात कमी वयात अशी कामगिरी करणारा तो त्याच्यानंतरचा दुसरा खेळाडू ठरला.

Leave a Comment

updates a2z