आज कोठे कोठे ग्रामपंचायत निवडणुका पर पडल्या , कधी व कसा निकाल कळेल: घ्या जाणून

आज कोठे कोठे ग्रामपंचायत निवडणुका पर पडल्या , कधी व कसा निकाल कळेल: घ्या जाणून

 

 

 

 

 

ऑक्टोबर 2022 ते डिसेंबर 2022 या कालावधीत संपणाऱ्या राज्यातील सुमारे 7751 ग्रामपंचायतींच्या निवडणुकांचे वेळापत्रक राज्य निवडणूक आयोगाने जाहीर केले आहे. राज्यातील 7751 गावांमध्ये निवडणूक लढणार आहे. 18 नोव्हेंबर रोजी संबंधित तालुक्याचे तहसीलदार निवडणुकीची नोटीस जारी करतील. 18 डिसेंबरला मतदान होणार असून 20 डिसेंबरला निकाल जाहीर होणार आहे.

सुमारे 7751 ग्रामपंचायतींच्या निवडणुका, ज्यांची मुदत ऑक्टोबर 2022 ते डिसेंबर 2022 दरम्यान संपत आहे, त्या आधी पुढे ढकलण्यात आल्या होत्या.

 

18 नोव्हेंबरपासून आचारसंहिता झाली होती लागू

 

राज्य निवडणूक आयोगाने दिलेल्या आदेशानुसार 18 नोव्हेंबर रोजी निवडणुकीची नोटीस बजावण्यात आली होती. त्यामुळे निकाल जाहीर होईपर्यंत 7751 गावांमध्ये आचारसंहिता लागू राहणार होती. त्यामुळे या गावांतील मतदारांवर परिणाम करणारी कोणतीही कृती किंवा घोषणा संबंधित स्थानिक स्वराज्य संस्थांचे खासदार, आमदार, पदाधिकारी यांना उल्लंघन करता येणार नाही.

हेही वाचा: पोलिस भरती अभ्यासक्रम, अर्ज व तयारी  घ्या जाणून संपूर्ण माहिती

निवडणूक अर्ज भरण्याची प्रक्रिया संगणकीकृत प्रणालीद्वारे केली गेलेली आहे. 18 डिसेंबर रोजी सकाळी 7.30 ते सायंकाळी 5.30 या वेळेत मतदान होणार आहे. नक्षलग्रस्त जिल्ह्यांतील गडचिरोली, गोंदिया येथे सकाळी 7.30 ते दुपारी 3 वाजेपर्यंत मतदान होणार आहे.

 

अहमदगड, अकोला, अमरावती, औरंगाबाद, बीड, भंडारा, बुलढाणा, चंद्रपूर, धुळे, गडचिरोली, गोंदिया, जळगाव, जालना, कोल्हापूर, लातूर, नागपूर, नंदुरबार, उस्मानाबाद, पालघर, परभणी, पुणे, रायगड, रत्नागिरी, सांगली. सिंधुदुर्ग, सोलापूर, वर्धा, ठाणे, वाशीम, यवतमाळ, नांदेड, नाशिक जिल्ह्यातील 7751 ग्रामपंचायतींच्या निवडणुका होणार आहेत. यावरून डिसेंबर महिन्यात ग्रामीण महाराष्ट्रातील राजकारण अधिक तीव्र होण्याची शक्यता आहे.

हेही वाचा: चित्रपटांना विरोध नाही पण इतिहासासी छेडछाड जमणार नाही. काय म्हणाले छञपती संभाजीराजे: घ्या जाणून

अशी आहे संपूर्ण मतदानाची रूपरेषा

 

तहसीलदार निवडणुकीची माहिती प्रसिद्ध करणार : 18 नोव्हेंबर

 

अर्ज करण्याची अंतिम मुदत: नोव्हेंबर 28 ते 2 डिसेंबर

 

अर्ज छाननी : 5 डिसेंबर

 

अर्ज मागं घेण्याचा दिनांक : 7 डिसेंबर

 

निवडणूक चिन्ह वाटप : 7 डिसेंबर दुपारी 3 नंतर

 

मतदानाची तारीख : 18 डिसेंबर

 

मतमोजणी आणि निकाल : 20 डिसेंबर

 

निकालाची अधिसूचना : 23 डिसेंबर

Leave a Comment

updates a2z