महिलांसाठी Google ची मोठी घोषणा छोट्या स्टार्टअप साठी 75 हजार कोटीची गुंतवणूक करणार

महिलांसाठी Google ची मोठी घोषणा

छोट्या स्टार्टअप साठी 75 हजार कोटीची गुंतवणूक करणार

 

 

 

 

 

 

Google भारताच्या वरिष्ठ अधिकार्‍यांच्या म्हणण्यानुसार, Google आता 75,000 कोटी रुपयांच्या इंडिया डिजिटायझेशन फंडाच्या माध्यमातून महिलांच्या नेतृत्वाखालील स्टार्टअप्समध्ये गुंतवणूक करण्यावर लक्ष केंद्रित करेल. इंटरनेट स्वस्त करण्यासाठी कंपनीने 2020 मध्ये 10 अब्ज डॉलर म्हणजेच सुमारे 75 हजार कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली होती. गुगल इंडिया डिजिटायझेशन फंडाच्या माध्यमातून, कंपनीने Jio मधील 7.73 टक्के स्टेक $4.5 अब्ज आणि भारती Airtel मधील 1.2 टक्के स्टेक $700 दशलक्षमध्ये खरेदी केले होते.

हेही वाचा: ह्या 8 पदार्थ खा आणि डायबेटिस कंट्रोल करा

Google for India कार्यक्रमात बोलताना, Google India कंट्री मॅनेजर आणि VP संजय गुप्ता म्हणाले की, IDF महिलांच्या नेतृत्वाखालील स्टार्टअप्सवर विशेष लक्ष केंद्रित करून गुंतवणुकीच्या स्वरूपात छोट्या कंपन्यांना मदत करेल.

 

नवीन प्रकल्पांची घोषणा

कंपनीने कृत्रिम बुद्धिमत्तेद्वारे समर्थित प्रकल्पांची घोषणा केली. यामध्ये स्पीच टेक्नॉलॉजी, व्हॉइस आणि व्हिडिओ सर्च इ. AI सह मजकूर सामग्री त्वरित व्हिडिओमध्ये रूपांतरित केली जाऊ शकते. इंग्रजीतून इतर कोणत्याही भाषेत भाषांतर करणे सहज शक्य आहे.

हेही वाचा: FASTag होणार बंद अशी होईल टोल वसुली घ्या जाणून संपूर्ण माहिती

मद्रासमधील AI केंद्रासाठी $1 दशलक्ष अनुदान जाहीर

कंपनीने भारतातील 773 जिल्ह्यांमधून भाषण डेटा संकलित करण्यासाठी बेंगळुरू येथील इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ सायन्ससोबत सहयोगाची घोषणा केली आहे. Google ने IIT मद्रास येथे भारतातील पहिले AI केंद्र स्थापन करण्यासाठी $1 दशलक्ष अनुदान देण्याची घोषणा केली आहे.

1 thought on “महिलांसाठी Google ची मोठी घोषणा छोट्या स्टार्टअप साठी 75 हजार कोटीची गुंतवणूक करणार”

Leave a Comment

updates a2z