तुमचा कॉल रेकॉर्ड केला जातोय का? अशा प्रकारे करा माहिती

तुमचा कॉल रेकॉर्ड केला जातोय का? अशा प्रकारे करा माहिती

 

 

 

 

 

 

अनेक देशांमध्ये कॉल रेकॉर्डिंग बेकायदेशीर आहे. हे पाहता गुगलने काही काळापूर्वी कॉल रेकॉर्डिंगसह थर्ड पार्टी अॅप्स बंद केले होते. म्हणजेच थर्ड पार्टी अॅप्सच्या मदतीने कॉल रेकॉर्डिंग करता येत नाही. यासाठी यूजरला फोनचे इनबिल्ट कॉल रेकॉर्डिंग फीचर वापरावे लागेल. तथापि, जेव्हा इनबिल्ट कॉल रेकॉर्डिंग वैशिष्ट्य चालू असते, तेव्हा समोरच्या व्यक्तीला त्याची माहिती मिळते. परंतु, काहीवेळा असे घडते की समोरची व्यक्ती तुमचे कॉल रेकॉर्ड करत असते आणि तुम्हाला माहितीही नसते.

 

कॉल रेकॉर्ड होत आहे का ते सांगता येईल का?

हे कळू शकते. यासाठी तुम्हाला काही गोष्टींची काळजी घ्यावी लागेल. यासाठी तुम्हाला फार कष्ट करण्याची गरज नाही. नवीन फोन कॉल रेकॉर्डिंग घोषणा ऐकतो. परंतु, जुन्या किंवा फीचर फोनवरून कॉल रेकॉर्ड करताना समस्या येते. तुम्हाला घोषणा ऐकू येत नसल्यास, तुम्ही इतर पद्धती वापरून पाहू शकता.

हेही वाचा: वन विभाग भरतीची जाहिरात 15 जनेवरी पर्यंत येणार असा असेल संपूर्ण वेळापत्रक

बीपच्या आवाजाकडे लक्ष द्या

कॉल दरम्यान बीपच्या आवाजाकडे लक्ष द्यावे लागेल. कॉल दरम्यान तुम्हाला बीप-बीप आवाज ऐकू येत असल्यास, याचा अर्थ तुमचा कॉल रेकॉर्ड होत आहे. कॉल मिळाल्यानंतर बराच वेळ बीप ऐकू येत असल्यास, ते कॉल रेकॉर्ड करण्याची दिशा देखील सूचित करते.

 

तुम्हाला आगामी नवीन Android फोन्सबद्दल जास्त काळजी करण्याची गरज नाही कारण आधीच नमूद केल्याप्रमाणे तुम्ही कॉल रेकॉर्डिंग फीचर चालू करताच तुम्हाला अलर्ट केले जाईल. ज्याद्वारे तुम्ही सहज समजू शकता की तुमचा कॉल रेकॉर्ड होत आहे.

हेही वाचा: महिलांसाठी Google ची मोठी घोषणा छोट्या स्टार्टअप साठी 75 हजार कोटीची गुंतवणूक करणार

कॉल रेकॉर्डिंग आणि कॉल टॅपिंगमधील फरक

अनेकदा लोक कॉल रेकॉर्डिंग आणि कॉल टॅपिंग सारख्याच गोष्टी मानतात. पण एक फरक आहे, कॉल टॅपिंगमध्ये तिसरी व्यक्ती दोन लोकांमधील संभाषण रेकॉर्ड करत आहे. यासाठी दूरसंचार कंपन्यांचीही मदत घेतली जाते. उदाहरणार्थ, न्यायालयाच्या परवानगीनंतर तपास यंत्रणा कॉल टॅपिंग करू शकतात. खाजगी सुरक्षा एजन्सी देखील वेगवेगळ्या साधनांचा वापर करून कॉल टॅपिंग करतात.

 

कॉल टॅपिंगमध्ये सामान्यतः कॉलर्सचा थेट समावेश होत नाही. परंतु कॉल टॅप होत आहे की नाही हे निश्चित करण्यासाठी काही गोष्टींचे निरीक्षण केले जाऊ शकते. उदाहरणार्थ, प्रत्येक वेळी जेव्हा तुम्ही एखाद्याला कॉल करता तेव्हा तुम्हाला जुन्या रेडिओप्रमाणे सिग्नल ड्रॉप ऐकू येत असेल तर काळजी घ्या. वारंवार कॉल ड्रॉप होणे देखील काही वेळा कॉल टॅपिंगचे लक्षण आहे, परंतु कॉल ड्रॉपचा अर्थ असा नाही की कॉल टॅप केले जात आहेत.

Leave a Comment

updates a2z