जॉब सर्च साठी टॉप 10 साईट्स. घ्या जाणून

जॉब सर्च साठी टॉप 10 साईट्स. घ्या जाणून

 

 

 

 

 

जॉब वेबसाइट्स उपलब्ध टेलिकम्युट, रिमोट आणि स्थानिक ओपनिंग्स संकलित करून आणि सूचीबद्ध करून वर्गीकृत जाहिरातींच्या आधुनिक समतुल्य म्हणून काम करतात. लाखो सूची आणि अतिरिक्त संसाधने जसे की करिअर कोचिंग, रेझ्युमे resume टेलरिंग आणि उपयुक्त टिपांनी भरलेल्या ब्लॉग पोस्टसह सुसज्ज, नोकरी वेबसाइट वापरणे हा डझनभर संधी शोधण्याचा आणि अर्ज करण्याचा सर्वोत्तम आणि सर्वात प्रभावी मार्ग आहे.

 

तुम्हला जॉब शोधून देणाऱ्या वेबसाईट देण्याआधी आम्ही खूप साऱ्या वेबसाईटवर जाऊन review घेतले. त्यातून आम्ही टॉप 10 वेबसाइट्स आणल्या प्रत्येक साइटवरील सूचीची संख्या, वापरण्याची सोय, खर्च, उद्योग आणि अनुभव पातळी सेवा, आणि प्रतिष्ठा प्रगत वैशिष्ट्ये लक्षात घेऊन आम्ही आमची निवड केली.

 

2022 च्या 10 सर्वोत्कृष्ट नोकरी शोध वेबसाइट

 

1 Indeed ( इंडीड)

https://www.indeed.com/

 

Indeed.com हे भारतातीलच नव्हे तर जगभरातील सर्वात मोठ्या जॉब पोर्टलपैकी एक आहे. प्रत्येकासाठी नोकरीच्या संधी उघड करणे आणि त्यांची यादी करणे हे या साइटचे मुख्य वैशिष्ट्य आहे.

 

एक मेटासर्च इंजिन जे हजारो वेबसाइट्स आणि फर्म्समधून जॉब पोस्टिंग एकत्रित करून उत्प्रेरक बनले आहे. हे जगाला कामाला लावण्यासाठी प्रसिद्ध आहे आणि इतर कोणत्याही साइटला इतक्या संधी नाहीत. आणखी एक जोडलेले वैशिष्ट्य म्हणजे कंपनी पुनरावलोकन जे अर्जदारांना ते ज्या कंपनीसाठी अर्ज करत आहेत त्याबद्दल कल्पना मिळवू देते.

 

 

2 Linkedin लिंकेड इन

https://www.linkedin.com

 

ऑनलाइन साइट्स वापरणे हा नेहमीच योग्य मार्ग असू शकत नाही. त्याऐवजी, कनेक्शन तयार करा आणि नेटवर्किंग वापरा – हेच LinkedIn तुमच्यासाठी करते. हे केवळ तुम्हाला जगभरातील दर्जेदार नोकरीच्या संधी उपलब्ध करून देत नाही तर तुमचे कनेक्शन निर्माण करण्यातही मदत करते.

 

शोध आणि भरतीसाठी हे एक अपरिहार्य आणि शीर्ष जॉब पोर्टल आहे, विविध उद्योगांच्या बातम्यांसह अपडेट राहण्याचा, तुमचा व्यावसायिक प्रतिनिधी वाढवण्याचा आणि तुमच्या ब्रँड मूल्यात वाढ करण्याचा एक प्रसिद्ध मार्ग आहे.

 

 

3 नोकरी डॉट कॉम

https://www.naukri.com/

 

1997 मध्ये स्थापन झालेल्या आणि मोठ्या संख्येने भारतीय वापरत असलेल्या काल-सन्मानित नोकरी शोध पोर्टलपैकी एक. हे लोकांना केवळ देशांतर्गतच नाही तर आंतरराष्ट्रीय नोकर्‍या देखील शोधण्यात मदत करते. रिझ्युम डेटाबेस, जॉब लिस्ट, रिस्पॉन्स मॅनेजमेंट टूल्स इ. यांसारखी अनेक वैशिष्ट्ये ऑफर करणारे एक उत्तम आणि प्रख्यात जॉब सर्च पोर्टल.

 

हे त्याच्या वापरकर्त्यांना गुणवत्तापूर्ण रेझ्युमे तयार करण्यासाठी प्रीमियम आवृत्तीमध्ये तज्ञांच्या सल्ल्यासह मदत करते. Naukri.com हे सर्वोत्कृष्ट जॉब पोर्टलपैकी एक आहे जे रोज भर्ती करणाऱ्यांकडून नोकरीच्या पोस्टिंगसह अपडेट केले जाते आणि सर्व नोकरी शोधणाऱ्यांसाठी विनामूल्य आहे.

 

 

4 ग्लास डोअर

https://www.glassdoor.co.in/

 

या जॉब पोर्टलने कर्मचारी आणि माजी कामगारांना कंपनी पुनरावलोकने लिहिण्यासाठी सक्षम करून आपली प्रतिष्ठा निर्माण केली. कालांतराने नोकरीच्या विशिष्ट पगारांची यादी करण्यापासून ते उमेदवारांना त्यांना विचारले गेलेले काही जॉब इंटरव्ह्यू प्रश्न पोस्ट करण्यासाठी अधिकृत करण्यापर्यंत प्रगती झाली. याव्यतिरिक्त, नोकरीच्या संधींची यादी करण्याचे वैशिष्ट्य आले.

 

Glassdoor ऑनलाइन जॉब पोर्टल हे तरुणांमध्ये सर्वोत्कृष्ट आणि अतिशय प्रसिद्ध आहे – इंटर्नशिप मिळवणारे महाविद्यालयीन विद्यार्थी किंवा एंट्री-लेव्हल पोझिशन्स शोधणारे नवीन पदवीधर, कारण साइटवर अशा संधी भरपूर आहेत.

 

 

5 मोनस्टर

https://www.monsterindia.com/

 

इंटरनेटच्या सुरुवातीच्या दिवसांमध्ये मॉन्स्टर हे सुरुवातीच्या जॉब बोर्डांपैकी एक होते. बाजारातील एक प्रिन्सिपल आणि शीर्ष जॉब पोर्टल कधीतरी, तसेच.

 

त्यांच्या सर्वोत्कृष्ट योजनेत सध्या आगामी Gen-Z आणि नोकरीच्या बाजारपेठेत प्रवेश करणार्‍या सहस्राब्दी गटांसाठी केटरिंगचा समावेश आहे. त्यांचा विश्वास आहे की ही पिढी बेबी बूमर्स व्यतिरिक्त ध्रुव असेल. मॉन्स्टरमध्ये कौशल्य मूल्यमापन वैशिष्ट्य आहे, परंतु ते इतर ऑनलाइन जॉब पोर्टलवर तुम्हाला जे मिळेल तेवढे व्यापक नाही.

 

 

6 जॉब फॉर हर

https://www.jobsforher.com/jobs

 

जॉब फॉर हर हर महिलांसाठी सर्वोत्तम जॉब पोर्टलपैकी एक. या उपक्रमामागील पूर्वसूचना म्हणजे भारतीय कर्मचार्‍यांमध्ये महिलांचा ब्रेन ड्रेन पूर्ववत करणे, ज्या महिलांना नोकरीच्या संधी उपलब्ध करून देणे आणि त्यांना त्यांच्या करिअरशी पुन्हा जोडण्यात मदत करणे.

 

द जॉब्स फॉर हर साइट भारतीय शहरी बाजारपेठांमध्ये नोकरी शोधणाऱ्यांना अनेक संधी देते. हे महिला प्रतिभांना परत ट्रॅकवर आणण्यासाठी डिझाइन केलेल्या विविध कंपनी पॅकेजेसमध्ये अंतर्दृष्टी आणि प्रवेश देखील सादर करते.

 

 

7 शाईन shine

https://www.shine.com/new/job-search

 

HT मीडिया अंतर्गत येणारे शाइन हे शीर्ष जॉब पोर्टल्सपैकी एक आहे आणि लोकांना भारतातील नोकऱ्या शोधण्यासाठी आणि व्यावसायिकांकडून शिफारसी मिळविण्यासाठी एक नाविन्यपूर्ण स्थान मानले जाते. या जॉब पोर्टलच्या मूलभूत वैशिष्ट्यांमध्ये फोन, ईमेल, लाइव्ह चॅट सपोर्ट, नेव्हिगेशनची सुलभता आणि एक अॅप देखील समाविष्ट आहे.

 

 

8 गूगल जॉब्स

https://jobs.google.com/

 

मार्केट लीडर असल्याने Google कडे बहुसंख्य लोकसंख्या त्याच्या पंखाखाली आहे. Google चे ऑनलाइन जॉब पोर्टल हे एक प्रभावी प्लॅटफॉर्म आहे जे संपूर्ण वेबवरून जॉब पोस्टिंग मिळवते. दररोज Google द्वारे ब्राउझ करणार्‍या हजारो नोकरी शोधणार्‍यांना जॉब पोस्टिंग सहज शोधता येतात.

 

 

9 हायरेक्ट hirect

https://www.hirect.in/job-seeker

 

हायरेक्ट, स्टार्ट-अप भरतीसाठी आणखी एक उत्तम जॉब पोर्टल, संभाव्य उमेदवारांना भर्ती करणाऱ्यांशी जोडते. सर्वोत्कृष्ट वैशिष्ट्य – तुम्ही थेट चॅट करू शकता आणि एखाद्या व्यक्तीला कोठूनही, कधीही भाड्याने देऊ शकता.

हायरेक्ट हे स्टार्ट-अप रिक्रूटर्स आणि जॉब शोधणार्‍यांसाठी एकच मुख्य चॅट-आधारित जॉब पोर्टल आहे आणि 1 लाखाहून अधिक स्टार्ट-अप आणि SMEs द्वारे त्यावर विश्वास ठेवला जातो.

 

10 कटशॉर्ट cutshort

https://cutshort.io/hire

कटशॉर्ट हे भारतातील उच्च-स्तरीय प्रतिभा असलेले नंबर 1 टेक भरतीचे व्यासपीठ मानले जाते तसेच नंबर 1 टेक हायरिंग प्लॅटफॉर्म मानले जाते .

 

हे पोर्टल जॉब बोर्ड नाही तर आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (AI), गेमिफिकेशन आणि मुख्य वैशिष्ट्य – एक विश्वासार्ह नेटवर्क वापरून योग्य व्यावसायिक शोधण्यासाठी नेटवर्किंग प्लॅटफॉर्म आहे. हे LinkedIn च्या धर्तीवर परिभाषित केले जाऊ शकते परंतु कोणीही त्यावर सामाजिक नेटवर्क तयार करू शकत नाही जे ते अत्यंत कार्यक्षम आणि त्रासमुक्त करते.

Leave a Comment

updates a2z