सरकार सर्व महिलांना देत आहे १२ हजार रुपये, आजच घ्या असा लाभ

भारत सरकारकडून देशातील महिलांसाठी अनके योजना राबवल्या जात आहेत. त्यामुळे महिलांना मोठा फायदा होत आहे. महिलांसाठी आणखी एक योजना सुरु करण्यात आली आहे. या योजनेतून महिलांना १२ हजार रुपये दिले जात आहेत..

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

महाराष्ट्र राज्य सरकारकडून महिलांसाठी एक योजना सुरु करण्यात आली आहे. लाडली बहना योजना असे या योजनेचे नाव आहे. या योजनेद्वारे महिलांना आर्थिक मदत दिली जात आहे. त्यामुळे आता सर्व महिला या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात.

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

मध्य प्रदेश सरकारने ही योजना सुरु केली आहे. या योजनेचा लाभ निम्न वर्गातील मजूर महिला घेऊ शकतात. या योजनेतून महिलाना १ हजार रुपये दिले जात आहेत. या योजनेसाठी २३ वर्षापेक्षा जास्त वय असणाऱ्या महिला अर्ज करू शकतात.

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

५ मार्च २०२३ पासून या योजनेसाठी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरु करण्यात आली आहे. या योजनेतून महिलांना एका वर्षात १२ हजार रुपयांची मदत दिली जात आहे. त्यामुळे महिलांना आर्थिक हातभार लागत आहे.मध्यप्रदेश राज्यातील महिलांच्या  सर्वांच्या विकासासाठी आणि आरोग्य आणि शिक्षणाची शाश्वत पातळी राखण्यासाठी आणि प्रत्येक घरातील महिलांचे योगदान बळकट करण्यासाठी मध्य प्रदेश सरकारकडून खासदार लाडली बहना योजना राबविण्यात येत….Reda more 

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

updates a2z