फ्री लॅपटॉप योजना या विद्यार्थ्यांना मिळणार लॅपटॉप लगेचच अर्ज करा

मित्रांनो तुम्हाला आणखीन एक विनंती करतो की आपला व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करा ते व्हाट्सअप ग्रुप मध्ये शेतकरी योजना व इतर काही फॉर्म भरण्याची असतील व इतर शेतकरी योजनेसाठी फॉर्म कसा भरायचा ते संपूर्ण माहिती आपण त्यावर देत असतोमाहिती बघून घेऊयात मित्रांनो केंद्र आणि राज्य सरकार नागरिकांसाठी तसेच विद्यार्थ्यांसाठी विविध कल्याणकारी योजना राबवत असते त्यातच आता सरकारने पंचायत समिती जिल्हा परिषद या स्तरावर सुद्धा विविध योजना राबवण्याचा प्रकल्प सुरू केला आहे.

 अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

त्याचबरोबर मित्रांनो या जिल्हा परिषद मार्फत राबविण्यात येत असलेल्या अशाच एका शैक्षणिक विद्यार्थ्यांसाठी लाभदायक योजनेबद्दल आपण या बातमीत माहिती पाहणार आहोत जिल्हा परिषद मार्फत राबविण्यात जाणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी योजनेचे नाव मोफत लॅपटॉप योजना असे आहे, तर या स्कीम कशी आहे ते आपण खालती आधी बघून घेऊया तर मित्रांनो हिंगोली जिल्ह्यातील वैद्यकीय व अभियांत्रिकी क्षेत्रामध्ये अभ्यासक्रम पूर्ण करत असलेल्या गरजू विद्यार्थ्यांना या योजनेचा लाभ दिला जाणार आहे,

आमच्या व्हाट्सअप ग्रुप ला जॉईन होण्यासाठी इथे क्लिक करा

त्याचबरोबर मित्रांनो जिल्हा परिषद समाज कल्याण विभागामार्फत या योजनेसाठी अर्थसाह्य दिले जाणार आहे. त्याचबरोबर माहितीनुसार ही योजना स्थानिक पातळीवर सुरू आहे या योजनेसाठी लाभ घेण्यासाठी पात्रता काय आहे हे आपण बघून घेऊया तरी तर पहा या योजनेसाठी लाभ फक्त महाराष्ट्र राज्यातील रहिवासी विद्यार्थ्यांना दिला जाणार आहे, त्याचबरोबर विद्यार्थी हा एस टी व्ही जी एन टी एस बी एस सी या प्रवर्गातील असावा सर्व महत्त्वाचे म्हणजेच या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी विद्यार्थी हा विषय वैद्यकीय किंवा अभियांत्रिकी क्षेत्रामध्ये प्रथम वर्ष शिक्षण घेत असावा तर ही माहिती तुम्हाला लक्षात घ्यायची की कोणते प्रवर्गातील विद्यार्थी पाहिजे व आता खाली बघूया अर्ज करण्यासाठी लागणारे कागदपत्रे खालील प्रमाणे बघूया अर्जदाराचे आधार कार्ड इथे लागणार आहे.

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

रव्याचे प्रमाणपत्र इथे आपल्याला लागणार आहे अर्जदार विद्यार्थी चार चालू वर्षांमध्ये शिक्षण घेत असलेले पदवीची कागदपत्रे आपल्याला लागणार आहे दहावी बारावी जी नीट गुणपत्रिकेची झेरॉक्स प्लास्टिक विरुद्ध बँक पासबुक झेरॉक्स लागणार आहे कॉलेजमध्ये आपल्याला लागणार आहे प्रमाणपत्र स्कीम लागणार आता आपण बघणार आहोत की आपल्याला अर्ज कुठे करायचा आहे तर पहिल्यांदा पास सुरुवातीला आपण या योजनेच्या लाभार्थ्याला किती रुपये अनुदान दिले जाणार आहे.

याबाबत माहिती जाणून घेऊया मित्रांनो तुम्ही अर्ज केला म्हणजेच तुम्हाला मिळेल असं नाही कारण यासाठी मर्यादा उद्दिष्ट ठेवण्यात आले आहेत त्यानुसार या योजनेअंतर्गत 80 विद्यार्थ्यांना लॅपटॉप करण्यासाठी आर्थिक मदत दिल मित्राचा कसा करावा खालील प्रमाणे आहे तर या योजनेअंतर्गत विद्यार्थ्यांना लॅपटॉप खरेदी करण्यासाठी सरकारकडून अनुदान पाहिजे असेल तर विद्यार्थ्यांना ऑफलाइन पद्धतीने योजनेचा अर्ज करावा लागणार आहे अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला पंचायत समितीमध्ये विविध संबंधित….Reda more

अधिक माहितीसाठी इथे क्लिक करा

updates a2z