503 कोटीचा विमा पंधरा दिवसात जमा होणार कृषिमंत्र्यांनी दिली विधानसभेत माहिती

आज आपण पिक विमा योजनेबद्दल संपूर्ण माहिती पाहणार आहोत त्यासाठी बातमी नक्कीच शेवटपर्यंत पहा सन दोन हजार पाच सहा महसूल सुरू झाली 21 22 पर्यंत याच्यामध्ये 61 हजार 29 इतके अर्ज प्रस्ताव प्राप्त झाले मंजूर प्रस्ताव 41 हजार म्हणजे 67% इतक्या आहे विमा च्या हप्त्यामध्ये खरं म्हणजे गेल्या वर्षी जे नुकसान सरकार आपण जे सांगितलं उस्मानाबाद धाराशिव च्या बद्दल तर निश्चित आपण तिथे 216 प्रस्ताव आपल्याला प्राप्त झाले होते.122 लोकांची मंजूर झालेले आहे 19 नाव मंजूर झालेले आहे विमा कंपनीकडे दोन अजून प्रस्ताव प्रलंबित आहे 73 मध्ये जी कागदाची पूर्तता नाहीये यासाठी आम्ही संबंधित जिल्हा कृषी अधिकाऱ्यांना आदेश दिलेले का तात्काळ दोघांची मध्य स्थिती करून हे प्रस्ताव तात्काळ मंजूर कसा होईल.

व्हाट्सअप ग्रुप ला जॉईन होण्यासाठी येथे क्लिक करा

आणि पिक विमा कंपन्याने गेल्या वर्षी विशेषता राज्यांमध्ये एकंदरीत परिस्थिती बघितली तर त्यांनी जीएफ 6000 काही आपल्याकडे प्राप्त अर्ज होते त्यापैकी काही अर्ज त्यांनी तीन हजार 5552 मंजूर केले दिलेला विमा हप्ता ८८ कोटी सदस्य 37 लाख इतका आहे वाटप नुकसान भरपाई 69 कोटी 79 लाख रुपये दिलेले आहे ला मंजूर प्रस्ताव त्यांनी एक हजार 155 17 टक्के केले त्याच्यामुळे पुढील आपण ही योजना राबवण्यासाठी पुढील ही योजना.

राबवण्यासाठी आपण त्या कंपनीला सांगितलं का जुने प्रस्ताव जोपर्यंत आपण मंजूर करणार नाही तोपर्यंत तुम्हाला कोणताही पुढच्या विम्यासाठी पात्र धरण्यात येणार बातमी आवडल्यास व अशाच बातम्या पाहण्यासाठी आमच्या व्हाट्सअप ग्रुप ला जॉईन व्ह नाही किंवा तुम्ही हेतू पुरस्कार शेतकऱ्यांचे जे प्रस्तावना मंजूर केले तर शासन विचारतील आहे का डायरेक्ट सरकार शेतकऱ्याच्या अपघात झालेल्या परिवाराला त्याच्या अकाउंटवर शासनाच्या माध्यमातून दोन लाख रुपये देता येईल का याबद्दल आम्ही उपमुख्यमंत्री महोदय आणि मुख्यमंत्री महोदयाकडे हा प्रस्ताव दाखल केलेला आहे

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा

updates a2z