तलाठी भरती परीक्षांचे वेळापत्रक जाहीर येथे पहा वेळापत्रक

 

महाराष्ट्र लोकसेवा आयोग अर्थात MPC द्वारे  एप्रिल महिन्यात लिपीक-टंकलेखक पदांसाठी भरती  राबविण्यात येणार आहे. त्यासाठी सध्या रिक्त असलेली आणि येत्या दिवसात रिक्त होणाऱ्या पदांचे मागणी अर्ज शासकीय  विभागांनी विभागाकडे पाठवावे, असे क्लिअर आदेश राज्याचे सहसचिव प्रशांत साजणीकर यांनी संपूर्ण मंत्रालयीन शासकीय विभांगाना पाठवले  आहेत. त्यामुळे लिपीक-टंकलेखक पदांची खूप मोठी भरती एप्रिलमध्ये होणार असल्याचे क्लिअर झाले आहे

👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻

👉तलाठी भरती 2023 परीक्षांचे वेळापत्रक जाहीर येथे क्लिक करून पहा👈

👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆

👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇

👉अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆

MPSC १ जानेवारी ते ३१ डिसेंबर २०२३ या  दिवसात घेण्यात येणाऱ्या स्पर्धा परीक्षांचे अंदाजे वेळापत्रक उपलब्ध करून दिले आहे. त्यामध्ये लिपिक-टंकलेखक संवर्गातील पदे महाराष्ट्र राजपत्रित गट-ब व गट-क सेवा संयुक्त पूर्व परीक्षा २०२३ मधून प्रस्तुत असून, त्यासाठी जानेवारीच्या पहिल्या आठवड्यात जाहिरात प्रसिद्ध केली जाईल. त्यामुळे १५ डिसेंबरपर्यंत सर्व विभागांनी महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाकडे संपूर्ण मागणीपत्र सादर करावे, असे आयोगाने क्लियर केले आहे

👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻👇👇🏻

👉अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा👈

👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆👆

लिपीक-टंकलेखक पदासाठी प्रायव्हेट एजन्सीमार्फत भरती प्रक्रिया राबविण्यात येत होती. त्यामुळे त्यात अनेक गैरप्रकार झाल्याचे सापडले. त्यानंतर स्पर्धा परीक्षार्थीनी संबंधित भरती प्रक्रिया MPSC मार्फतच घेण्याची मागणी केली होती. आता ही भरतीप्रक्रिया MPSC मार्फतच घेण्यात येणार असल्यामुळे ती पारदर्शी होईल,

सविस्तर माहिती पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

updates a2z