Vihir Anudan Yojana नवीन विहीर खोदण्यासाठी मिळनार तब्बल 4 लाख रुपये अनुदान, अशाप्रकारे करा अर्ज

Vihir Anudan Yojana विहीर अनुदान  योजनेअंतर्गत तुम्हाला तब्बल चार लाख रुपये हे विहीर खोदण्यासाठी मिळणार आहेत. आणि मित्रांनो या योजनेबद्दल पूर्ण माहिती आणि सविस्तर माहिती आज आपण या ठिकाणी या बातमीमध्ये पाहणार आहोत.Vihir Anudan Yojana

Vihir Anudan Yojanaमित्रांनो शेतकरी सिंचन विहीर अनुदान योजना सध्या सुरू झालेली असून  लवकर शेतकरी बांधवांनी रोजगार हमी योजनेअंतर्गत अर्ज करावेत आणि रोजगार हमी योजनेअंतर्गत ही विहिरीचा अनुदान वाटप योजना शासनाकडून मार्फत सुरू आहे. सरकारने आतापर्यंत शेतकरी बांधवांना आर्थिक पद्धतीने सुधारण्याचा चांगल्या पद्धतीने चान्स हा सर्व शेतकरी बांधवांना दिलेला आहे.Vihir Anudan Yojana

 अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

Vihir Anudan Yojanaआणि मित्रांनो आता मागील त्यांना सिंचन विहीर Vihir Anudan Yojanaमिळणार आहे तसेच महाराष्ट्र राज्यातील प्रत्येक शेतकरी परिवार हा आनंदी सुखी झाला पाहिजे त्याच्यामुळे सरकारने ही एक नवीन विहीर अनुदान योजना राबवली आहे या योजनेचा सर्व शेतकरी बांधवांनी लाभ घ्यायचा आहे यांनी महाराष्ट्र शेतकरी बांधवांसाठी ही एक महत्त्वाची योजना आहे. तर मित्रांनो महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी या योजनेच्या मदतीने आपल्या शेत जमिनीमध्ये नवीन विहीर करण्यासाठी तब्बल चार लाख रुपयांपर्यंत अनुदान मिळणार आहे.Vihir Anudan Yojana

Vihir Anudan Yojanaतर मित्रांनो नवीन सिंचन विहिरीसाठी तुम्हाला देखील अर्ज करायचा असल्यास खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून तुम्ही सुद्धा अर्ज करू शकता. त्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा.

 

येथे क्लिक करा

 

Vihir Anudan Yojanaयापूर्वी विहीर खोदण्यासाठी शासकीय तीन लाख रुपये अनुदान मिळवायचे मिळायचे व आता शासनाने अनुदान वाढून त्याच्या चार लाख रुपये अनुदान केलेले आहे वाढती महागाई सरकारने लक्ष देऊन अनुदानामध्ये मोठे प्रकारात वाढ केलेली आहे त्याच्यामुळे पूर्वी तीन लाख रुपये अनुदान मिळवायचे आता चार लाख रुपये अनुदान मिळत आहे.Vihir Anudan Yojana

Vihir Anudan Yojanaमहागाईचा जवळ असल्यामुळे सरकारने याच्यामध्ये एक लाख रुपयांची वाढ केलेली आहे मध्ये सर्व विहीर खोदून पूर्ण व्यवस्थित तयार होते आणि त्यामध्ये एक रुपयाही खर्च करण्याची शेतकरीVihir Anudan Yojana बांधवांना गरज पडत नाही. आणि मित्रांनो या संदर्भातील शासन निर्णय नोव्हेंबर महिन्यामध्ये आलेला असून फक्त विहीर दिली म्हणजे एवढ्यावरच थांबून नाही तर विहिरीवरील उपसा करण्यासाठी पंप संच देखील शेतकरी बांधवांना मिळणार आहे.Vihir Anudan Yojana

 येथे क्लिक करून अर्ज करा

Vihir Anudan Yojanaआणि मित्रांनो त्या विहिरीवरील पाणी उपसा करण्यासाठी पंपच नसेल तर शेतकरी बांधवांना नकाशा पद्धतीने त्यांच्या शेतजमिनीला पाणी देता येईल.? आणि यामुळे सर्व खोदकाम पूर्ण झाल्यावर विहिरीमधील पाणी उपसा करण्यासाठी शेतकरी मित्रांना शक्यतो सोलार पंप देण्यात यावा असा सुद्धा उल्लेख या शासन निर्णय मध्ये करण्यात आलेला आहे.Vihir Anudan Yojana

नाही मित्रांनो शेतकरी मित्र या आVihir Anudan Yojanaर्थिक परिस्थितीने चांगली व्हावी यासाठी तुषार ठिबक सिंचन सुविधा देखील शेतकरी बांधवांना देण्यात यावी अशी सुद्धा मागणी करण्यात आलेली आहे. तर मित्रांनो महात्मा गांधी राष्ट्रीय रोजगार हमी योजनेअंतर्गत सिंचन विहिरी साठी तुम्हाला देखील अर्ज करायचा असल्यास खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा.Vihir Anudan Yojana

येथे क्लिक करा

updates a2z