Wheat priceWheat price: नव्या गव्हाची बाजारात आवक सुरू, जाणून घ्या सध्याचा क्विंटलचा भाव…..!

ज्याला धान्याच्या स्वरूपात जास्तीत जास्त वापरासाठी पहिले स्थान मिळाले आहे. भारतात गव्हाचे उत्पादनही अधिक जमिनीवर होते. कृषी व्यापारातही गव्हाचे क्षेत्र विस्तृत आहे, त्यामुळे भारत देशात आणि जगात अन्नपदार्थांचा पुरवठा केला जातो. उत्तर प्रदेश राज्यातही मोठ्या प्रमाणात गव्हाचे उत्पादन घेतले जाते

 बाजार भाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

त्यासाठी त्याला बाजारपेठेत गव्हाच्या भावाची माहिती निश्चितच मिळते, जेणेकरून त्याला त्याच्या पिकाला योग्य भाव मिळू शकेल. सध्या उत्तर प्रदेशातील बाजार समितीमध्ये गव्हाचे भाव चांगलेच दिसून येत असून, उत्तर प्रदेशातील बाजारपेठेत गव्हाची चांगली आवक होण्याचे संकेत मिळत आहेत. आजच्या बातमीमध्ये  गव्हाचा दर 2023 आणि उत्तर प्रदेशातील सर्व बाजार समितीत आजच्या गव्हाच्या किमतीची माहिती दिली जात आहे.

येथे क्लिक करून पहा आजचे गव्हाचे  चालू बाजार भाव

 गव्हाचा भाव किमान १९०० ते कमाल ३६०० रुपये राहिला आहे. गेल्या वर्षीच्या तुलनेत यंदा गव्हाला चांगला भाव मिळत आहे. यावेळी, गव्हाची चांगली निर्यात झाल्यामुळे, शेतकरी बांधवांना प्रति क्विंटल 3000 रुपये भाव मिळत आहे, आणि मध्यम दर्जाच्या गव्हाची किंमत  बाजारपेठेत 1850 ते 2100 रुपये….Reda more 

updates a2z