निवृत्तीचे वय आता 60? मुख्यमंत्री शिंदे निर्णयास अनुकूल

निवृत्तीचे वय आता 60? मुख्यमंत्री शिंदे निर्णयास अनुकूल

 

 

 

 

राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांचे निवृत्तीचे वय 60 वर्षे करण्यास मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी अनुकूलता दर्शवल्याची माहिती राजपत्रित अधिकारी संघटनेने दिली आहे. महासंघाच्या पदाधिकाऱ्यांनी मुख्यमंत्री शिंदे यांच्यासोबत बैठक घेतली. या संदर्भात महासंघाने म्हटले आहे की, केंद्राप्रमाणे सेवानिवृत्तीचे वय 60 वर्षे करण्याबाबत आम्ही अभ्यासपूर्ण भूमिका घेतली असून, प्राधान्याने कार्यवाही केली जाईल, असे आश्वासन मुख्यमंत्र्यांनी दिले.

 

बैठकीत मुख्यमंत्र्यांचे अपर मुख्य सचिव भूषण गगराणी, महासंघाचे नेते जी. डी. कुलथे; अध्यक्ष विनोद देसाई आदी उपस्थित होते.

 

या मुद्द्यांवर देखील चर्चा झाली

महसूल विभागीय संवर्ग वाटप कायद्यातून पदोन्नती झालेल्या अधिकाऱ्यांना वगळणे; सेवानिवृत्ती ग्रॅच्युइटीची मर्यादा केंद्रानुसार 20 लाख रुपयांपर्यंत वाढवण्याच्या मागण्यांवरही सकारात्मक चर्चा झाली.

 

सरकारी खात्यात नोकरी असण्यापेक्षा आनंददायी काहीही नाही, हे वाक्य खाजगी क्षेत्रात काम करणाऱ्यांच्या ओठावर नेहमीच असते. सरकारी नोकरी करणाऱ्यांना मिळणार्‍या सुविधा, सुट्ट्या, पगार, पेन्शन या सगळ्याचा हेवा या वाक्याने सर्वांसमोर येतो. अशा सरकारी नोकरी करणाऱ्यांसाठी एक मोठी बातमी आहे. सध्या सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या निवृत्तीच्या वयाची बरीच चर्चा आहे.

 

राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांचे निवृत्तीचे वय 60 वर्षे करण्याला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी पाठिंबा दिल्याचे सांगितले जाते. राजपत्रित अधिकाऱ्यांच्या महासंघाने यासंदर्भात माहिती दिली आहे. नुकतीच महासंघाच्या पदाधिकाऱ्यांची मुख्यमंत्री शिंदे यांच्यासोबत बैठक झाली, त्यात अनेक मुद्द्यांवर चर्चा झाली.

 

या चर्चेत राजपत्रित अधिकारी महासंघाने राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांचे निवृत्तीचे वय केंद्र सरकारी कर्मचाऱ्यांप्रमाणे 60 वर्षे करण्याबाबत आपली भूमिका मांडली. त्यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी या भूमिकेकडे तातडीने लक्ष घालण्याचे आश्वासन दिल्याचा दावा महासंघाने केला आहे.

 

महासंघाचे नेते सी.डी. कुलथे यांनी राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याशी गंभीर चर्चा केली असून, मीडियाशी बोलताना देशातील 25 राज्यांतील निवृत्तीचे वय 60 वर्षे झाल्याच्या मुद्द्यावर प्रकाश टाकला.

 

केंद्राने 1998 पासून निवृत्तीचे वय 60 केले आहे. शासकीय विभागात सध्या 3 लाखांहून अधिक पदे रिक्त असल्याची एकूण परिस्थिती पाहता अनुभवी कर्मचाऱ्यांचे वय 58 वरून 60 वर्षे करण्याचा प्रस्ताव मुख्यमंत्र्यांना सादर करण्यात आला. जुन्या पेन्शन योजनेबाबत मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा झाल्याचेही त्यांनी सांगितले. मागण्यांबाबत आपण आशावादी असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

updates a2z