शेतकऱ्यांनी माल दिला आणि व्यापारी माल घेऊन पळाला काय आहे प्रकरण घ्या जाणून

शेतकऱ्यांनी माल दिला आणि व्यापारी माल घेऊन पळाला काय आहे प्रकरण घ्या जाणून

 

 

 

 

 

दरवर्षी व्यापारी शेतकर्‍यांकडून शेतीमाल उधार घेऊन घरी परत करत असत. लोकांचा विश्वास संपादन करणाऱ्या संतोष रणमोडे या व्यावसायिकाने शेतकऱ्यांसमोर चांगला आदर्श ठेवला आहे. वाढीव रुपयांची लालूच दाखवून शेतकऱ्यांकडून कोट्यवधी रुपयांचा शेतीमाल खरेदी करून शेतकऱ्यांना दिला. दरवर्षीप्रमाणे यंदाही मुदत देऊनही रक्कम शेतकऱ्यांच्या घरी पोहोचली नाही.

 

त्याला आता त्याच्या मोबाईलचीही गरज नाही. संशय आल्यावर शेतकऱ्यांनी त्यांचे गोदाम गाठले. व्यापारी पळून गेल्याचे शेतकऱ्यांनी पाहिले. आमच्या फसवणुकीमुळे शेतकऱ्यांना मोठा फटका बसला आहे. चिखली, बुलढाणा, देऊळगाव राजा तालुक्यातील शेकडो शेतकऱ्यांच्या शेती मालमत्तेवर व्यापारी संतोष रणमोडे यांनी कब्जा केला. मात्र आता तो 10 कोटींहून अधिक रक्कम घेऊन फरार झाला आहे. पेरणीपूर्वीच शेतकऱ्यांची अशी फसवणूक झाली. या हंगामासाठी शेतकऱ्यांना इतरांसमोर बियाणे पसरवावे लागते.

 

गेल्या पाच-सहा वर्षांपासून शेतकऱ्यांकडून सोयाबीन, अरहर, हरभरा आदी वस्तू खरेदी केल्या आहेत. नंतर त्यांना पैसे देणारे फेरीवाले संतोष रणमोडे यांनी शेतकऱ्यांचा विश्वास जिंकला. हा वार्षिक व्यवहार असल्याने यावर्षीही शेतकऱ्यांनी आपला माल मुक्तपणे या व्यापारात विकला. तो चिखली तालुक्यातील गांगलगाव येथील नातेवाईक असल्याचे सांगून शेतकऱ्यांनीही त्याला आपला माल दिला. काही प्रकरणांमध्ये त्यांना 10 लाख, 20 लाख, 50 लाखांची कृषी मालमत्ता देण्यात आली.

 

मात्र, नंतर व्यावसायिक संतोष रणमोडे यांनी दिलेला चेक बाऊन्स झाला. तो म्हणाला आज देतो उद्या देतो. त्यामुळे शेतकऱ्यांनी मिडसी येथील गोदामात स्थलांतर केले. तेथे सामान नसल्यास संतोष रणमोडे मोबाईल उचलत नाही. काही काळानंतर मोबाईलही काम करत नसल्याने पेरणीपूर्वीच शेतकरी अडचणीत सापडला आहे. यासंदर्भात अनेक फसवणूक झालेल्या शेतकऱ्यांनी पोलिसांकडे दाद मागितली आहे. त्यांच्यावर कारवाई करण्याची मागणी भागवत वाघमारे यांच्यासह फसवणूक झालेल्या शेतकऱ्यांनी केली.

updates a2z