वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप साठी भारतीय संघाची घोषणा अजिंक्य रहाणेची शानदार वापसी

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप साठी भारतीय संघाची घोषणा अजिंक्य रहाणेची शानदार वापसी

 

 

 

 

 

भारतीय संघ सलग दुसऱ्यांदा जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पोहोचला आहे. 2021 मध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध जेतेपदाच्या लढतीत त्याला अखेरचा पराभव स्वीकारावा लागला होता.

 

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलसाठी टीम इंडियाची घोषणा करण्यात आली आहे. भारताचा अनुभवी फलंदाज अजिंक्य रहाणेचे संघात पुनरागमन झाले आहे. गेल्या वर्षी दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यानंतर त्याला वगळण्यात आले होते. 7 ते 11 जून दरम्यान होणाऱ्या अंतिम सामन्यात भारतीय संघ ऑस्ट्रेलियाशी भिडणार आहे. हा सामना इंग्लंडमधील ओव्हल मैदानावर होणार आहे. रहाणेशिवाय वेगवान गोलंदाज शार्दुल ठाकूरचेही संघात पुनरागमन झाले आहे.

 

सूर्यासोबत हा खेळाडूही बाहेर झाले आहे.ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या शेवटच्या कसोटी मालिकेत सहभागी झालेल्या सूर्यकुमार यादवची संघात निवड झालेली नाही. सूर्यकुमारशिवाय कुलदीप यादव आणि इशान किशन हे कांगारू संघाविरुद्धच्या तिसऱ्या आणि चौथ्या कसोटीसाठी निवडलेल्या संघात नाहीत. त्याचबरोबर श्रेयस अय्यर दुखापतीमुळे दीर्घकाळ व्यावसायिक क्रिकेटपासून दूर आहे. तो आयपीएलमध्येही खेळू शकला नाही.

 

रहाणेने भारतासाठी ८२ कसोटी खेळल्या आहेत अजिंक्य रहाणेने भारतासाठी शेवटची कसोटी 11 जानेवारी 2022 रोजी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध खेळली होती. त्या सामन्यानंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले. त्याने भारतासाठी 82 कसोटी सामन्यांमध्ये 38.52 च्या सरासरीने 4932 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याच्या बॅटमधून 12 शतके आणि 25 अर्धशतके झळकली आहेत. भारताचे अनेक सामन्यांमध्ये कर्णधार राहिलेल्या रहाणेचे 15 महिन्यांनंतर टीम इंडियात पुनरागमन झाले आहे.

 

रणजी ट्रॉफी आणि आयपीएलमधील कामगिरीचा फायदा रहाणेला मिळाला

रहाणेने शेवटच्या कसोटी डावात केवळ एक अर्धशतक झळकावले आहे. याच कारणामुळे त्याला संघातून वगळण्यात आले. रहाणेने रणजी ट्रॉफीच्या गेल्या मोसमात असाधारण कामगिरी केली आहे. मुंबईसाठी दोन शतकांच्या मदतीने 57.63 च्या सरासरीने 634 धावा केल्या. मात्र, त्याचा संघ बाद फेरीपर्यंत पोहोचू शकला नाही.

 

रहाणेने आयपीएलमध्ये चमकदार कामगिरी केली. महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखालील चेन्नई सुपर किंग्जसाठी त्याने पाच डावात 52.25 च्या सरासरीने 209 धावा केल्या आहेत. त्याचा स्ट्राइक रेट 199.04 आहे. याचा फायदा रहाणेला मिळाला आणि त्याची संघात निवड झाली. श्रेयस अय्यरची अनुपस्थिती आणि सूर्यकुमार यादवच्या खराब कसोटीतील कामगिरीचाही त्यांना फायदा झाला.

 

भारताचा कसोटी संघ : रोहित शर्मा (कर्णधार), शुभमन गिल, चेतेश्वर पुजारा, विराट कोहली, अजिंक्य रहाणे, केएल राहुल, केएस भरत (यष्टीरक्षक), रविचंद्रन अश्विन, रवींद्र जडेजा, अक्षर पटेल, शार्दुल ठाकूर, मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, उमेश यादव, जयदेव उनाडकट.

 

गेल्या वेळी कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पराभव पत्करावा लागला होता

भारतीय संघ सलग दुसऱ्यांदा जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पोहोचला आहे. 2021 मध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध जेतेपदाच्या लढतीत त्याला अखेरचा पराभव स्वीकारावा लागला होता. टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या 2021-23 हंगामात टीम इंडियाने चमकदार कामगिरी केली. गुणतालिकेत ते ऑस्ट्रेलियाच्या मागे दुसऱ्या स्थानावर आहेत.

updates a2z