रोशनी शिंदे प्रकरण पेटण्याची शक्यता काय आहे प्रकरण घ्या जाणून

रोशनी शिंदे प्रकरण पेटण्याची शक्यता काय आहे प्रकरण घ्या जाणून

 

 

 

 

ठाण्यात शिवसेना ठाकरे गटाच्या महिला कार्यकर्त्या रोशनी शिंदे हिला काही महिलांनी मारहाण केल्याची माहिती समोर आली आहे. या मारहाणीत रोशनी शिंदे या जखमी झाल्या आहेत. त्यांना उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. या महिलेवर शिवसेनेच्या महिला कार्यकर्त्यांकडून मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना मारहाण केल्याचा आरोप केला जात आहे. या प्रकरणावरून ठाण्यात राजकारण तापले आहे. आरोप-प्रत्यारोपांचा परिणाम दिसून येत आहे. दरम्यान, या प्रकरणी एक मोठा अपडेट समोर आला आहे. पोलिसांनी जखमी रोशनी शिंदे विरोधात गुन्हा दाखल केल्याची माहिती समोर आली आहे.

 

रोशनी शिंदेने सोशल मीडियावर एक वादग्रस्त पोस्ट टाकली होती. या पोस्टवरून राजकारण चांगलेच तापले आहे. यासोबतच या पोस्टवरून वाद होऊन रोशनी शिंदे यांना मारहाण झाल्याचीही माहिती समोर येत आहे. पोलिसांनी हे प्रकरण गांभीर्याने घेतले आहे. पोलिसांनी रोशनी शिंदे विरोधात गुन्हा दाखल केला आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याबाबत सोशल मीडियावर आक्षेपार्ह पोस्ट केल्याप्रकरणी हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. रोशनी शिंदे यांना मारहाण केल्याप्रकरणी अद्याप गुन्हा दाखल करण्यात आलेला नाही. दरम्यान, मारहाण प्रकरणाचा तपास सुरू असल्याचे पोलिसांनी सांगितले.

 

पोलिसांच्या या कारवाईवर ठाकरे गट काय भूमिका घेते हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे. विशेष म्हणजे या मारहाण प्रकरणामुळे ठाण्यातील राजकीय वातावरण चांगलेच तापले आहे. शिवसेना नेते नरेश म्हस्के आणि मीनाक्षी शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली काही कार्यकर्त्यांनी ठाणे अतिरिक्त पोलिस आयुक्तांची भेट घेतली. ठाकरे गटप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यावर कारवाईची मागणी त्यांनी केली.

 

दरम्यान, महिला कार्यकर्त्याला मारहाण केल्याप्रकरणी पोलिसांनी एकही एफआयआर नोंदवला नाही, असा आरोप उद्धव ठाकरे यांनी केला. यानंतर नरेश म्हस्के यांच्यासह अनेक अधिकाऱ्यांनी पोलिस आयुक्तालय गाठले. उद्धव ठाकरेंवर कारवाईची मागणी त्यांनी केली. या सर्व घडामोडीनंतर आता पोलिसांची भूमिका काय असते हे पाहावे लागेल.

 

उद्धव ठाकरेंनी नेमकी काय टीका केली?

“रोशनी शिंदे यांच्या माफीनाम्याचा व्हिडीओही तयार करण्यात आला. फडतूस गृहमंत्र्यांना पदावर राहण्याचा अधिकार नाही. त्यांच्या घरी काही घडले तर लगेच एसआयटी नेमली जाते. अटक केली जाते. जर काही लोक मिंधे गटावर हल्ला करतात, तेव्हा फडणवीसांना हिंमत नसते. दाखवा.एकंदरीत गुंडगिरी सर्वोच्च आहे.त्याला मुख्यमंत्री म्हणायचे की गुंड मंत्री? मी म्हणत नाही पण गुंडांना पोसणारे खाते आहे. उद्धव ठाकरे म्हणाले की मंत्रिमंडळ विस्तार करताना गुंड मंत्री म्हणून असे खाते निर्माण केले पाहिजे.

 

“आम्ही शिवसैनिक हे सरकार सुप्रीम कोर्टाच्या म्हणण्याएवढे नपुंसक नाही. लक्षात घ्या, ठाण्यातील नागरिकांचा हा मुहूर्त मुळापासून उखडून टाकण्याचा संकल्प आहे. गृहमंत्र्यांनी तात्काळ राजीनामा द्यावा. जर आयुक्त असतील आणि तो भीक मागत आहे. पदासाठी, पदावर असताना घेतलेली शपथ हा विश्वासघात आहे. बेरोजगार आयुक्तांना निलंबित करा किंवा बदली करा. ठाणे आयुक्तांना खडे टाका. त्यांनी खरेच गृहमंत्री व्हावे अन्यथा लोक तुमच्या प्रशासनावर थुंकतील’, असे उद्धव ठाकरे म्हणाले.

updates a2z