Rain update: आता पुढील महिन्यात पाऊस कसा राहील. हवामान खात्याने वर्तवला अंदाज……!!

Rain update: आता पुढील महिन्यात पाऊस कसा राहील. हवामान खात्याने वर्तवला अंदाज……!!

 

Rain update: अवकाळी पाऊस विभागाने जो काही पहिला अंदाज दिलेला आहे तो सविस्तर येत्या काय आहे काय अपडेट साहित्य पाहणार आहोत. तसेच लवकरच स्कायमेटचा जो पहिला अंदाज आहे त्यावरचा असेच प्रकारचे महत्त्वपूर्ण माहिती पाहण्यासाठी फॉलो केलं नसेल तर आत्ता करा सुरुवात आपण आजच्याच वातावरणापासून केली तर आज आपण सांगितल्याप्रमाणे आजही राज्यात अवकाळी पाऊस पाहायला मिळालेला आहे.

 

सध्या नाशिकचा भाग आहे त्यानंतर इकडे पुण्यातील थोडीशी भाग आहे त्या ठिकाणी पावसाचे ढगे त्यानंतर बुलढाणाच्या उत्तरे विभाग आहे यवतमाळ चंद्रपूरचे दक्षिणेतील भाग बीडचा थोडाफार दक्षिण पूर्वेक खेळतात किंवा थोडा भागांमध्ये ढग आहेत. कसा एकदम दुसऱ्या गावात यांत्रिक आणि त्याच्या शेजारचा लातूर आणि परभणी चा भाग असेल या ठिकाणी थोडेसे एकादशी ठिकाणी हलका अवकाळी पाऊस होऊ शकतो.  नाशिकचा भाग आहे या ठिकाणी गारपीट सह पावसाची शक्यता आहे. त्यानंतर धुळे जळगाव या ठिकाणचा अवकाळी पावसाचा अंदाज आहे.

 

अवकाळी पाऊस पडण्याची शक्यता.

 

अवकाळी पाऊस सध्या छत्रपती संभाजीनगर अहमदनगरचे उत्तर व ते भागांमध्ये थोड्याफार दक्षिणेतील भागांना शुभेच्छा पावसाची शक्यता आहे. दुपारीच्या आसपास सुद्धा पाऊस झाले उद्याचा अंदाज आपण उद्या सकाळी सविस्तर देऊ आज फक्त आपण मान्सून वरतीच जास्त करून चर्चा करूयात. तर सध्या असं सांगण्यात आलेला आहे की लाने नातं आजच्या पत्रकार परिषद सांगितले किल्ला निवडलेले आहे असे तटस्थ अशी स्थिती आहे .त्यामुळे नाही  पण मान्सूनच्या Monsoon alert 2023 काळामध्ये बरेचसे मॉडेल्स असे दाखवत आहेत की अलीनो येण्याची शक्यता आहे.

 

याचा विपरीत परिणाम मान्सूनच्या पावसावरती होऊ शकतो असं हवामान सांगितले पण दुसरीकडे सध्या भारतीय किंवा हिंदी महासागरात म्हणायचं केलं तर इंडियन ओशन डायपर जो आहे तो स्टेटस आहेस मात्र येत्या काळामध्ये तो सकारात्मक म्हणजेच पॉझिटिव्ह सिटी कडे जाण्याची शक्यता आहे आणि जर आयडी पॉझिटिव्ह असेल तर थोडाफार मान्सूनला याचा चांगला म्हणजे चांगला प्रभाव पडतो माणसं वरती असा.

 

Monsoon alert  त्याचबरोबर तिसरी महत्त्वाची गोष्ट आहे फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यामध्ये उत्तर गोलार्धात जे काही बर्फाच्छादित क्षेत्र होतं ते सामान्य पेक्षा कमी आढळून आलेला आहे आणि याचा सुद्धा मान्सून वरती वाईट परिणाम होतो असं त्या ठिकाणचा कमी पडतो म्हणजेच माणसांसाठी चांगलं नाही तर एकंदरीतच हवामानाने बघत सांगितलेलं आहे .की डायनामिका दोन्ही मॉडेल्स दाखवत आहेत की साधारणता मान्सून हंगामात 96 टक्के पाऊस सरासरीच्या तुलनेत 96 टक्के पाऊस होऊ शकतो आपण सर्वसाधारण पावसाच्या आसपास संसाधन पाऊस म्हणतो पण यामध्ये सांगितले की मॉडेलच्या त्रुटीनुसार पाच टक्के पाऊस कमी अधिक होऊ शकतो.

 

Rain update तसेच त्यानंतर जी काही सर्वसाधारण पावसाचे आकडेवारी आहे ती संपूर्ण माणसं हंगामातील 870 मिलिमीटर इतक्या पावसाची आहे तर त्याच्या तुलनेत 96 टक्के पाऊस होऊ शकतो आणि त्याच्याही त्यातही पाच टक्के कमी अधिक होऊ शकतात म्हणजे एकूणच सध्या तरी पाऊस माणसांसाठी चांगले चित्र दिसत नाहीये आणि असं सुद्धा आहे की हवामान विभाग त्यांचा सुधारित अंदाज जो आहे तो मे च्या शेवटच्या आठवड्यामध्ये देणार आहे.

 

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

updates a2z